Hóa đơn GTGT trực tiếp???

• Thread starter thang5
  • Ngày gửi
T

thang5

Guest
24/10/07
6
0
0
Ha Noi
Cả nhà cho mình hỏi:
Mình có mua một số mặt hàng thiết bị tin học ở cửa hàng, họ xuất cho mình hóa đơn nhưng ko có thuế suất. Đó có phải là hóa đơn GTGT trực tiếp? Vậy kê khai hóa đơn này trong tờ khai thuế GTGT ntn?Cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Cả nhà cho mình hỏi:
Mình có mua một số mặt hàng thiết bị tin học ở cửa hàng, họ xuất cho mình hóa đơn nhưng ko có thuế suất. Đó có phải là hóa đơn GTGT trực tiếp? Vậy kê khai hóa đơn này trong tờ khai thuế GTGT ntn?Cảm ơn nhiều
Theo bạn nói thì đó là "Hóa đơn bán hàng thông thường" do BTC phát hành ? Nếu đúng vậy thì hóa đơn đó ko phải kê khai trong tờ khai thuế GTGT đâu bạn ah

N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
Bạn xem kỹ lại Hóa đơn xem có phải là hóa đơn GTGT kg. Nếu là hóa đơn bán hàng thông thường thì bạn kg phải kê khai vào tờ khai GTGT và bảng kê 01-2/GTGT, nhưng vẫn kê khai vào bảng kê 05/GTGT ban hành kèm theo TT 32 lưu tại đơn vị để làm chứng từ khi tính thu nhập chịu thuế.
Thân!!!

bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
218
0
0
Hà Nội&Nam Định
Em hoàn toàn nhất trí với anh namvan.

N

ngocdiep79

Guest
20/9/07
6
0
0
Hà Nội
Ban nào có mẫu bảng kê 05/GTGT post lên cho mình với

N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
Hic! Theo thông tư 60 BTC bỏ bảng kê 05 rồi...!

Bỏ kg phải nộp nữa mà chỉ phải kê khai theo TT 60 thôi. Nhưng đây là mình sử dụng nó để lưu tại đơn vị cơ mà, dùng vẫn tốt bạn ah!

T

thang5

Guest
24/10/07
6
0
0
Ha Noi
Bạn xem kỹ lại Hóa đơn xem có phải là hóa đơn GTGT kg. Nếu là hóa đơn bán hàng thông thường thì bạn kg phải kê khai vào tờ khai GTGT và bảng kê 01-2/GTGT, nhưng vẫn kê khai vào bảng kê 05/GTGT ban hành kèm theo TT 32 lưu tại đơn vị để làm chứng từ khi tính thu nhập chịu thuế.
Thân!!!

Anh namvan gửi BK 05 cho em với, email của em:tathimay2002@yahoo.com, thanks,

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Anh namvan gửi BK 05 cho em với, email của em:tathimay2002@yahoo.com, thanks,

To all: chúng ta không nên gửi lên diễn đàn những bài post có nội dung tương tự như thế này, nó sẽ làm loãng topic và diễn đàn. Và nó cũng dễ bị khóa lại lắm. 1,2 hay 3 người thì namvan còn email được, nếu như 100 người thì sao đây?

To namvan: sau này, bạn cứ upload file lên thẳng bài của mình cho các bạn khác dễ download nha.

Sửa lần cuối:
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Thân!!!
Như vậy là luật thuế GTGT và luật thuế TNDN đá lấn sân nhau àh :freddy:

2 sắc thuế khác nhau thì chịu sự điều chỉnh bởi 2 luật thuế khác nhau.

Bản thân cái hóa đơn đã là chứng từ rồi, chưa thấy ai nói bảng kê là chứng từ.

T

thang5

Guest
24/10/07
6
0
0
Ha Noi
To all: chúng ta không nên gửi lên diễn đàn những bài post có nội dung tương tự như thế này, nó sẽ làm loãng topic và diễn đàn. Và nó cũng dễ bị khóa lại lắm. 1,2 hay 3 người thì namvan còn email được, nếu như 100 người thì sao đây?

To namvan: sau này, bạn cứ upload file lên thẳng bài của mình cho các bạn khác dễ download nha.

Cám ơn các anh chị nhiều, em sẽ rút kinh nghiệm lần sau

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA