Hóa đơn bên mua đã kê khai nhưng bên bán đã hủy, phải làm sao?

• Thread starter khoqua75
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Cả nhà ơi, giúp mình với
Cty Mình T8/07 có mua thiết bị trị giá 180tr, thuế GTGT 18tr, do HD bị lem, nên mình yêu cầu bán bán xuất lại HD mới, Nhưng GD bên bán gọi điện cho GD bên minh ko hủy HD này.
Thế là minh cũng chấp nhận và kê khai trong T8/07
Đùng một cái hôm nay cô kế toán bên bán báo là xuất HD mới thay thế HD mà mình đã kê khai và cô còn nói HD đó đả khai hủy trong T8/07 rồi ( do GD bên bán ko nói lại với cô kế toán).
Các bạn thấy có khốn khổ không, bây giờ minh phải làm sau, có kê khai bổ sung, và nộp phạt ko?
Bổ sung cho bai trên nhé
T8/07 thuế GTGT âm
T9/09 thuế GTGT dương ( đã nộp)
Các bạn giúp minh nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Cả nhà ơi, giúp mình với
Cty Mình T8/07 có mua thiết bị trị giá 180tr, thuế GTGT 18tr, do HD bị lem, nên mình yêu cầu bán bán xuất lại HD mới, Nhưng GD bên bán gọi điện cho GD bên minh ko hủy HD này.
Đùng một cái hôm nay cô kế toán bên bán báo là xuất HD mới thay thế HD mà mình đã kê khai và cô còn nói HD đó đả khai hủy trong T8/07 rồi ( do GD bên bán ko nói lại với cô kế toán).
Các bạn thấy có khốn khổ không, bây giờ minh phải làm sau, có kê khai bổ sung, và nộp phạt ko?
Các bạn giúp minh nhé.

thế cô kế toán bên đó hủy HD đó mà k làm biên bản hủy HD hả bạn.
Không thu hồi HD đó lại sao?
Bây giờ họ đã xuất HD mới cho bên bạn rùi thì Bạn chỉ còn cách điều chỉnh mà thui:wall:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Cả nhà ơi, giúp mình với
Các bạn giúp minh nhé.
Bạn qua link này tham khảo :
http://webketoan.vn/forum/showthread.php?t=36228

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Bây giờ T11 rùi cô ta mới giao qua cho mình HD mới và BB hủy HD cho mình, mình mới chới với chứ
Chẳn lễ mình chịu phạt Oan sao!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Hóa đơn bị lem chứ tiền có ảnh hưởng gì đâu. Tháng này bỏ một cái nhưng lại bù một cái khác vẫn với số tiền như thế thì có gì chênh lệch đâu mà sợ bị phạt?

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Cám ơn tú anh nhiều nhe cho minh hỏi thêm nếu ko xuất lại HD mới mà hủy hóa đon củ thì cty bị truy thu phần thuế đó và phạt châm nộp 0.5% ngày phải ko bạn

T

tannguyet

Guest
3/11/07
48
0
6
TPHCM
Nếu không muốn xuất hóa đơn mới loại phần thuế đó cty bạn sẽ đóng số thuế đó và phạt nộp chậm 0.5%/ ngày. Điều chỉnh ở mẩu số 01-KHBS.

N

ngoc7106371

Guest
16/6/07
13
0
0
DONG NAI
chị Tú Anh nói đúng đấy ,số tiền bằng nhau mà .............có ảnh hưởng gì đâu mà bị phạt .Với lại hóa đơn bên kia gửu thì theo em chị cũng bỏ luôn đi bởi vì 2 GD đã thống nhất là dùng hóa đơn bị lem rùi mà

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Chị Tú reply thế này :
Hóa đơn bị lem chứ tiền có ảnh hưởng gì đâu. Tháng này bỏ một cái nhưng lại bù một cái khác vẫn với số tiền như thế thì có gì chênh lệch đâu mà sợ bị phạt?
Mà bạn vẫn còn hỏi thế này ::wall:
Cám ơn tú anh nhiều nhe cho minh hỏi thêm nếu ko xuất lại HD mới mà hủy hóa đon củ thì cty bị truy thu phần thuế đó và phạt châm nộp 0.5% ngày phải ko bạn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA