Kế toán Ngân hàng: hạch toán TM tại quỹ

• Thread starter vuhoanhtrang
  • Ngày gửi
V

vuhoanhtrang

Guest
8/11/07
12
0
0
Thai Nguyen
cho em hỏi chút nha:
Các loại chứng từ , tài khoản và sổ sách sử dụng khi hạch toán tiền mặt tại quỹ của Ngân hàng là gì vậy??????????????

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
cho em hỏi chút nha:
Các loại chứng từ , tài khoản và sổ sách sử dụng khi hạch toán tiền mặt tại quỹ của Ngân hàng là gì vậy??????????????

Sử dụng Tài khoản 112, mở chi tiết cho từng loại tiền tệ luôn cũng được.

Bạn yêu cầu Ngân hàng gửi bảng tổng hợp cho bạn vào cuối tháng, kèm theo sổ phụ. Lúc đó, bạn căn cứ vào Ủy nhiệm thu & Ủy nhiệm chi của Ngân hàng mà đưa vào TK 112 của mình nhé.

Sửa lần cuối:
M

mumly

Trung cấp
9/3/07
180
2
16
37
Hải Phòng- Hà nội
cho em hỏi chút nha:

Căn cứ vào các ủy nhiệm thu, ủy nhiệm chi. Hàng tháng bạn phải qua ngân hàng của công ty bạn để lấy sổ phụ về kê khai nữa. Tất cả những chứng từ đó người ta gọi là chứng từ ngân hàng

V

vuhoanhtrang

Guest
8/11/07
12
0
0
Thai Nguyen
Huhu. các bác hiểu nhầm ý em rồi.đây là mục nói về các nghiệp vụ kế toán trong Ngân hàng, nên ý em hỏi là các loại chứng từ, sổ sách mà kế toán Ngân hàng sử dụng khi hạch toán các nghiệp vụ liên quan đến tiền mặt tại quỹ của Ngân hàng cơ chứ ko phải tại các doanh nghiệp.
Mong mọi người trả lời giúp em với.

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Huhu. các bác hiểu nhầm ý em rồi.đây là mục nói về các nghiệp vụ kế toán trong Ngân hàng, nên ý em hỏi là các loại chứng từ, sổ sách mà kế toán Ngân hàng sử dụng khi hạch toán các nghiệp vụ liên quan đến tiền mặt tại quỹ của Ngân hàng cơ chứ ko phải tại các doanh nghiệp.
Mong mọi người trả lời giúp em với.

Có giấy nộp tiền, giấy rút tiền, UNT, UNC, séc thanh toán, giấy gửi tiền TK....Khá nhiều đấy bạn ạ.Mà bạn cần biết thông tin đó vào việc gì vậy?:friend:

V

vuhoanhtrang

Guest
8/11/07
12
0
0
Thai Nguyen
cảm ơn bạn(^_^)!
bọn mình làm bài thảo luận về môn kế toán Ngân hàng. cô bảo nhóm mình phải tìm hiểu về các loại chứng từ và các nghiệp vụ kinh tế liên quan đến việc hạch toán trong tiền mặt tại quỹ

N

nhocconuongbialon

Guest
19/1/06
3
0
0
40
nha trang- khanh hoa
khi khách hàng hay trong bản thân nội bộ ngân hàng có phát sinh liên quan đến tiền mặt thì giao dịch viên hay kế toán sẽ hạch toán nghiệp vụ đó thể hiện qua phiếu thu, phiếu chi.....sau khi có đủ các chữ ký của khách hàng, gdv hay kế toán , kiểm soát thì thủ quỹ sẽ chi hay thu món đó và vào sổ quỹ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA