Chuyển trụ sở Chính????

• Thread starter Dang Linh
  • Ngày gửi
D

Dang Linh

Guest
12/11/07
2
0
0
Ha Noi
Hiện tại Trụ Sở chính của công ty mình đang đặt tại Nha Trang và Văn phòng Đại diện đặt tại HN. Bây giờ muốn hoàn đổi ngược lại 2 vị trí trên với những yêu cầu dưới đây:

i) Chuyển đăng ký kinh doanh của Công ty từ Nha trang ra Hà nội.

(ii) Chuyển văn phòng hiện nay tại Nha trang thành Văn phòng đại diện.

(iii) Chuyển Chi nhánh hiện nay tại Hà nội thành Văn phòng chính thức của Công ty.

Mong mọi người có thể cho mình biết những thủ tục cần thiết trong việc chuyển trụ sở. Và có nhất thiết phải thuê Lụât sư hay không? (Mình là người ngoại đạo nên rất mong được mọi người hướng dẫn cụ thể cho)

Cảm ơn mọi người!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Mình nghĩ là ko nhất thiết phải thuê VPLS, còn nếu bạn ko muốn làm và ko có nhìu tgian và có money thì có thuê VPLS làm rất nhanh gọn.
Nếu tự làm thì bạn lên sở KHĐT xin mẫu hồ sơ thay đổi ĐKKD, nhưng của bạn ở 2 tỉnh khác nhau và hoán đổi như vậy, chắc phải làm hồ sơ cả ở trụ sở chính và chi nhánh nữa (cái này mình ko rõ, ko bít có thể làm gộp đc ko).
Sau đó khi hoàn thành thủ tục hoán đổi rùi thì trong 10 ngày bạn phải đăng ký điều chỉnh đăng ký thuế.
Nhưng CN tại Nha Trang hạch toán độc lập hay phụ thuộc ?

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
1- Đến Sở KHDT nơi chuyển đến để làm thủ tục thay đổi.
2- Sau đó thì làm việc với cơ quan thuế chủ quản để trả hóa đơn... và để nhận bộ hồ sơ xác nhận không nợ thuế, chuyển số thuế GTGT, TNDN ...đang còn nợ hay đã đóng trước....
3-Sau đó lên Cục thuế trả mã số thuế, rồi nhận giấy chuyển tỉnh.
4-Trả con dấu nhận giấy xác nhận để đến chỗ mới làm con dấu mới.
5-Đem hồ sơ nộp vào Cục thuế nơi chuyển đến và làm thủ tục đăng ký thuế (MST vẫn như cũ).

D

Dang Linh

Guest
12/11/07
2
0
0
Ha Noi
Cảm ơn rất nhiều về sự tư vấn rất kịp thời này của mọi người.

P

phuongthaohn

Guest
19/10/06
3
0
0
39
Hà Nội
Các anh chị ơi cho em hỏi chút nhé:
Cty em chuẩn bị chuyển trụ sở giao dịch chính (trên cùng 1 quận), theo các anh chị thì nên đăng ký văn phòng đại diện hay đăng ký thay đổi trụ sở cty. Các thủ tục với Sở KHĐT và Chi cục thuế là như thế nào? E xin cảm ơn các anh chị giúp đỡ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA