Ký thay giám đốc

• Thread starter baongoc03
  • Ngày gửi
B

baongoc03

Guest
20/7/07
76
0
0
HN
Hãy giúp tờ với

Giám đốc ủy quyền cho phó giám đốc ký hóa đơn.Vậy khi đóng dấu Cty có được đóng vào chỗ thủ trưởng đơn vị ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

baongoc03

Guest
20/7/07
76
0
0
HN
Vậy anh có mẫu ủy quyền chữ ký ko gửi cho em với.Tất cả hóa đơn từ đầu năm đến nay ông PGĐ ký hết rồi ah

phong2v

phong2v

Guest
Vậy anh có mẫu ủy quyền chữ ký ko gửi cho em với.Tất cả hóa đơn từ đầu năm đến nay ông PGĐ ký hết rồi ah
Ai lại gọi là uỷ quyền chữ ký
Bạn chỉ cần làm giấy quyết định uỷ quyền của Giám đốc cho phó giám đốc đc quyền ký những giấy tờ và van bản nào, cái đó bạn tự soạn thảo ra được thôi mà

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Đương nhiên là được chứ sao ko, nếu ko thì cần gì phó GĐ ký mà chỉ cần đóng dáu treo cho nó lành

Bác Phong ui đâu có đc đóng dấu vào chỗ ký thay đó đâu nhỉ ? bác xem lại trong TT 120, điểm 1.2 mục VI phần B ấy

phong2v

phong2v

Guest
Bác Phong ui đâu có đc đóng dấu vào chỗ ký thay đó đâu nhỉ ? bác xem lại trong TT 120, điểm 1.2 mục VI phần B ấy
Đấy là uỷ quyền cho nhân viên bán hàng hoặc kế toán, ko có chức danh gì, còn cho phó giám đốc có chức danh thì chắc là ok thôi, mình vẫn làm thế, quyết toán thuế 2 lần rồi ko sao mà

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Đấy là uỷ quyền cho nhân viên bán hàng hoặc kế toán, ko có chức danh gì, còn cho phó giám đốc có chức danh thì chắc là ok thôi, mình vẫn làm thế, quyết toán thuế 2 lần rồi ko sao mà

Phó GĐ ký theo giấy ủy quyền như vậy có cần đăng ký gì trên thuế ko bác ? Hay chỉ cần giấy ủy quyền đó và quyết định bổ nhiệm PGĐ là ổn ah ?

phong2v

phong2v

Guest
Phó GĐ ký theo giấy ủy quyền như vậy có cần đăng ký gì trên thuế ko bác ? Hay chỉ cần giấy ủy quyền đó và quyết định bổ nhiệm PGĐ là ổn ah ?
Đương nhiên là có quyết định bổ nhiệm PGĐ sau đó có giấy uỷ quyền, lưu ở công ty, mình cũng chẳng thông báo gì CQ thuế cả, nếu khi có yêu cầu thì mình trình bản uỷ quyền ra

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Đương nhiên là có quyết định bổ nhiệm PGĐ sau đó có giấy uỷ quyền, lưu ở công ty, mình cũng chẳng thông báo gì CQ thuế cả, nếu khi có yêu cầu thì mình trình bản uỷ quyền ra
Vâng, cảm ơn bác nhiều

D

dzungzin

Guest
22/8/07
83
0
0
Ha Noi
Bác Phong nói đúng rồi, bên em PGĐ được ủy quyền kí tất cả các loại giấy tờ. Đi nhập khẩu hàng, trên tờ khai hải quan toàn PGĐ kí miễn là khi cơ quan chức năng yêu cầu mình đưa ra quyết định ủy quyền của GĐ là okie!

C

chenrong83

Guest
13/11/07
2
0
0
Quan 10,hcm
Nguyên văn bởi phong2v
Việc bổ nhiệm PGĐ là của cty,còn giấy ủy quyền để PGĐ ký thay GĐ thì fải có chữ ký của cả 2 ,có dóng dấu của cty,cty giữ 1 bản và cơ quan thuế (bộ phận quản lý liên quan giữ 1 bản).Tất cả các trương hợp PGĐ ký thay GĐ đều fải có giấy ủy quyền.
Hóa đơn của cty do PGĐ ký vẫn đóng dấu bình thường như GĐ ký.
hehe bên mình là như vậy đấy các bạn ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA