Lương đã trả trước khi nhận được giấy phép đầu tư

• Thread starter tamanh
  • Ngày gửi
T

tamanh

Guest
18/9/07
21
0
1
17T11TRUNG HOA NHAN CHINH
Chào các bạn.Công ty mình là công ty liên doanh đang trong thời gian chờ nhận cấp giấy phép đầu tư, những khoản lương đã chi cho nhân viên trong quá trình xúc tiến đã phát sinh từ tháng 9 và 10 rồi.Theo mình biết tất cả chi phí sẽ được dồn vào chi phí thành lập doanh nghiệp, vậy lương có được tính ko nhỉ,chứng từ ntn để hợp lý?Trả lời giúp mình với nhe, cảm ơn nhiều nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
loboglory

loboglory

Cao cấp
17/12/04
286
2
18
40
Ha noi
Theo mình biết thì toàn bộ chi phí trước thành lập bạn hạch toán vào TK242, kể cả chi phí nhân công.
Mọi chứng từ về tiền lương bạn làm tương tự như doanh nghiệp đã có giấy phép đầu tư.

Sửa lần cuối:
T

tamanh

Guest
18/9/07
21
0
1
17T11TRUNG HOA NHAN CHINH
Cảm ơn bạn nhiều nhé.Chứng từ liên quan đến lương của mình chỉ có bảng lương thôi, phiếu chi thì ko hợp lý vì chưa có các quyết định bổ nhiệm với ban lãnh đạo và quản lý các phòng ban, chỉ giúp mình để hoàn thiện chứng từ cho hợp lý với nhé.

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Theo mình biết thì toàn bộ chi phí trước thành lập bạn hạch toán vào TK241, kể cả chi phí nhân công.
Mọi chứng từ về tiền lương bạn làm tương tự như doanh nghiệp đã có giấy phép đầu tư.

TK 241 - Xây dựng cơ bản dở dang. Tại sao chi phí trước khi thành lập Dn lại cho vào đây??? Bạn giải thích hộ

Chứng từ về tiền lương tương tự như DN đã được cấp phép là những gì?? Đã cấp phép và chưa được cấp phép hoàn toán khác nhau, vậy tại sao chứng từ lại giống nhau?? Bạn giải thích hộ luôn nhé!!
Cảm ơn!!!

loboglory

loboglory

Cao cấp
17/12/04
286
2
18
40
Ha noi
TK 241 - Xây dựng cơ bản dở dang. Tại sao chi phí trước khi thành lập Dn lại cho vào đây??? Bạn giải thích hộ

Chứng từ về tiền lương tương tự như DN đã được cấp phép là những gì?? Đã cấp phép và chưa được cấp phép hoàn toán khác nhau, vậy tại sao chứng từ lại giống nhau?? Bạn giải thích hộ luôn nhé!!
Cảm ơn!!!

Sorry, óanh nhầm: TK 242!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA