Làm bhxh lần đầu ở quận cầu giấy

• Thread starter nguyentruongtien
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoanrh

Guest
14/6/16
1
0
1
34
Hiện nay mình đang chuẩn bị làm BHXH cho nhân viên nhưng không biết thủ tục thế nào cả. Cả nhà có ai làm BHXH ở quận Cầu Giấy xong rồi cho mình xin mẫu với. Cảm ơn mọi người trước!
Bạn gửi cho mình xin bộ hồ sơ đăng ký với bhxh cầu giấy nhé email: khanhha071085@gmail.com
thanks

K

kim hải anh

Guest
23/8/16
2
0
1
33
Có anh chị nào có mẫu tham gia bảo hiểm xã hội lần đầu của quận cầu giấy cho e xin với ạ. Mail e là .tranthituyen1990@gmail.com

H

Hiền Kem

Guest
20/12/16
1
1
3
32
Mấy bác cho em xin 1 bản đầy đủ nộp cho bên BHXH và LĐTBXH với, thủ tục đi lại chi tiết như nào ạ?, bên cty em mới thành lập, em chưa có kinh nghiệm làm cái này, Quận Cầu Giấy ạ. mail em: hienkem289@gmail.com .
Em cảm ơn!
P/S: điền form có chỗ nơi khám chữa bệnh ban đầu thì phải theo quận cty mình ĐKKD hay là theo nơi mình ở ạ?

D

dophuogthao

Men xử lý bể phốt - Bột thông cống
1/10/09
67
8
8
38
HN
Mấy bác cho em xin 1 bản đầy đủ nộp cho bên BHXH và LĐTBXH với, thủ tục đi lại chi tiết như nào ạ?, bên cty em mới thành lập, em chưa có kinh nghiệm làm cái này, Quận Cầu Giấy ạ. mail em: hienkem289@gmail.com .
Em cảm ơn!
P/S: điền form có chỗ nơi khám chữa bệnh ban đầu thì phải theo quận cty mình ĐKKD hay là theo nơi mình ở ạ?

Bạn làm thang bảng lương trước

Sau đó bên mình sẽ làm việc với bên bảo hiểm để đăng ký cấp mã lần đầu cho đơn vị mới

Mình hỗ trợ và bạn đk sử dụng phần mềm của EFY thì pm mình nhé Thảo 0933.851.367

H

hangtrinh1508

Guest
22/12/16
4
0
1
42
mình dang làm thủ tục đóng bảo hiểm cho công ty, mọi người cho mình xin 1 bộ hồ sơ hoàn chỉnh vào mail: hangtrinh.hn@gmail.com. CÁm ơn cả nhà

miameomeo12

miameomeo12

Guest
4/10/16
22
4
3
36
Hiện tại, theo Công văn 2118/BHXH-PT của BHXH Hà Nội, thủ tục đăng ký tham gia BHXH lần đầu thuộc danh mục hồ sơ giao dịch điện tử. EFY Việt Nam đang là đơn vị duy nhất đã hỗ trợ bổ sung thủ tục này.
Anh/Chị thực hiện kê khai hồ sơ lần đầu đồng thời được tặng 30 ngày sử dụng miễn phí dịch vụ BHXH điện tử IVAN.
· Bước 1: Đăng ký thang bảng lương tại Phòng Lao động – Thương binh và Xã hội
· Bước 2: Truy cập Cổng http://baohiemxahoidientu.vn/ tải phần mềm hỗ trợ kê khai eBHXH => Cài đặt => Mở phần mềm => chọn mục Đăng ký IVAN => Tích chọn “Đơn vị tham gia BHXH lần đầu (chưa có mã đơn vị)
Sau khi đơn vị kích chọn Đăng ký, hồ sơ đăng ký tham gia BHXH lần đầu cấp mã đơn vị mới sẽ được đẩy trực tiếp lên cơ quan BHXH và xử lý trong 2 ngày làm việc.
Sau khi hồ sơ có kết quả Mã đơn vị mới được BHXH cấp cùng tài khoản IVAN 30 ngày miễn phí sẽ được gửi qua email đơn vị, Anh/Chị đăng nhập vào phần mềm và thực hiện hồ sơ Báo tăng lao động điện tử.
Trường hợp đơn vị nộp hồ sơ giấy, hồ sơ cần chuẩn bị bao gồm:
· Tờ khai cung cấp và thay đổi thông tin đơn vị tham gia BHXH, BHYT (Mẫu TK3-TS);
· Tờ khai cung cấp và thay đổi thông tin người tham gia BHXH, BHYT (Mẫu TK1-TS);
· Danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT, BHTN (Mẫu D02-TS);
· Công văn giải trình với trường hợp đơn vị báo tăng chậm muộn từ 12 tháng trở lên.
· Đối với người được hưởng quyền lợi BHYT cao hơn: Giấy tờ chứng minh, Bảng kê hồ sơ làm căn cứ
· Công văn đề nghị xin đóng BHXH theo quý, 6 tháng đối với doanh nghiệp nông, lâm, ngư, diêm nghiệp.
P/s: Đơn vị chú ý thanh toán tiền BHXH, BHYT, BHTN 1 kỳ và nộp hồ sơ Báo tăng lao động trong vòng 30 ngày kể từ ngày được cấp Mã đơn vị.

T

tranthihongnhung

Guest
23/1/16
5
0
1
31
Ðề: Làm BHXH lần đầu ở quận Cầu Giấy

Cuối cùng cũng xong thủ tục trên phòng lao động thương binh xã hội quận Cầu Giấy mất đúng 5 lần đi đi lại lại, bây giờ là làm thủ tục với bên BHXH nữa mệt quá[/

T

tranthihongnhung

Guest
23/1/16
5
0
1
31
Ðề: Làm BHXH lần đầu ở quận Cầu Giấy

Xin lỗi mình không biết cách up tài liệu. Bây giờ thì hoàn thành thủ tục BHXH rồi. Cái xác nhận của phòng lao động thương binh xã hội chỉ lưu tại đơn vị khi BHXH xuống thì họ kiểm tra, khi mình nâng bậc lương thì cần giấy xác nhận đó nên mình cứ làm thủ tục bảo hiểm xã hội trước làm thủ tục phòng LĐTBXH sau cũng được vì làm bên phòng LĐTBXH sẽ lâu hơn thủ tục bên BHXH
gửi cho e xin 1 bản vào mail trannhung377@gmail.com với ah

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA