Làm việc trong ngan hang

• Thread starter macnga2151985
  • Ngày gửi
M

macnga2151985

Guest
31/1/07
6
0
0
38
Hạ Long, Quảng Ninh
Mình có điều này lăn tăn quá. Mình hiện đang làm việc trong một doanh nghiệp tư nhân về xây dựng, mình cũng đã làm đc hơn 2 tháng rồi. Mình rất có nguyện vọng đc làm trong ngân hàng, mình cũng đã từng thi một vài nơi nhưng không được tuyển dụng. Hôm nay ngân hàng nông nghiệp và phát triển nông thôn có gọi mình đi làm, mình rất vui nhưng bên đó đề nghị mình ký hợp đồng giao việc theo ngày. Mình không hiểu đó là loại hợp đồng như thế nào, chỉ biết mức lương mình được nhận 60.000 đ, và chấm công theo ngày. Liệu mình có nên nhận công việc này không? Công việc hiện tại của mình có mức lương 1.500.000 đ/ tháng, liệu mình có nên đánh đổi không nhỉ. Mình cũng mới tốt nghiệp hồi tháng 6/2007 nên kinh nghiệm cũng chưa nhiều, không rõ công việc và các mối quan hệ trong ngân hàng ra sao? Hợp đồng giao việc theo ngày sẽ ký bao lâu một lần? Liệu công việc có đảm bảo cho mình khi bên ngân hàng có ít việc không? Hay không có việc thì họ cũng sẽ cho mình nghỉ đến khi có việc thì họ lại gọi?
Mình hiện đang ở Hạ Long,quảng ninh.

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Bạn cho mình hỏi là Bạn sẽ làm việc ở Ngân hàng Nông nghiệp ở Quảng Ninh hay Hà Nội????
Làm Ngân hàng là một cơ hội tốt, chấp nhận mất cái nàyddeere có thể được cái lớn hơn cơ chứ

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Mình có điều này lăn tăn quá. Mình hiện đang làm việc trong một doanh nghiệp tư nhân về xây dựng, mình cũng đã làm đc hơn 2 tháng rồi. Mình rất có nguyện vọng đc làm trong ngân hàng, mình cũng đã từng thi một vài nơi nhưng không được tuyển dụng. Hôm nay ngân hàng nông nghiệp và phát triển nông thôn có gọi mình đi làm, mình rất vui nhưng bên đó đề nghị mình ký hợp đồng giao việc theo ngày. Mình không hiểu đó là loại hợp đồng như thế nào, chỉ biết mức lương mình được nhận 60.000 đ, và chấm công theo ngày. Liệu mình có nên nhận công việc này không? Công việc hiện tại của mình có mức lương 1.500.000 đ/ tháng, liệu mình có nên đánh đổi không nhỉ. Mình cũng mới tốt nghiệp hồi tháng 6/2007 nên kinh nghiệm cũng chưa nhiều, không rõ công việc và các mối quan hệ trong ngân hàng ra sao? Hợp đồng giao việc theo ngày sẽ ký bao lâu một lần? Liệu công việc có đảm bảo cho mình khi bên ngân hàng có ít việc không? Hay không có việc thì họ cũng sẽ cho mình nghỉ đến khi có việc thì họ lại gọi?
Mình hiện đang ở Hạ Long,quảng ninh.

Bạn thân mến, xin vào làm vào ngân hàng nhà nước rất khó, mình cũng định vào nhưng chưa có cơ hội nào cả, dù chỉ là nhân viên làm hợp đồng, nêu là con gái thì tìm công việc nhà nước làm ổn định cũng được trừ khi bạn là người có máu làm ăn, thích kinh doanh... thì chịu, làm việc gì ban đầu cũng có khó khăn của nó cả, nhưng tương lai NHNo sẽ cổ phần hoá, sẽ có nhiều cơ hội thăng tiến và mức lương cao!!chúc thuận lợi!!

M

MUCrazyfan

Guest
8/12/06
8
0
0
Đà Nẵng
Theo mình đây là một cơ hội tốt, Không phải ai cũng có cơ hội vào được ngân hàng đâu, tất nhiên với điều kiện nếu như bạn thích ngành này. Còn nếu không, làm việc trong ngành xây dựng cũng tốt, đây là ngành cũng đang hot của nước ta mà, bạn làm vài năm có kinh nghiệm thì sẽ có được vị trí tốt trong cty, lúc đó thì lương thưởng tớ nghĩ có khi còn "phê" hơn NH nữa đó. Mỗi ngành có một cái hay riêng và đều có cơ hội cho những ai yêu thích nó. Xã hội đâu chỉ có NH là nhất đâu bạn. Việc quan trọng là bạn nên xác định lại mình thích ngành nào chứ đừng nên so sánh các ĐK về lương bổng. Chúc bạn có được quyết định đúng đắn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA