Không đóng bảo hiểm xã hội.

• Thread starter crazy
  • Ngày gửi
C

crazy

Guest
5/12/05
7
0
0
41
Thai Binh
Công ty tôi hoạt động được một năm nay, số lượng CNV la 30 người. Cho đến nay vẫn chưa đăng ký đóng BHXH, BHYT. Trong hợp đồng lao động với người lao động có khoản mục quy định: Tiền BHXH và BHYT đã bao gồm trong mức lương chính.
Tiền lương hàng tháng phải trả CNV bao gồm các khoản: Lương cơ bản+phụ cấp (Tiền lưông tối thiểu là: 1,7tr và tối đa là: 3,5tr như bảng đăng ký quỹ tiền lương)
Như vậy chi phí lương của tôi có hợp lý không.
Rất mong các thành viên trong diễn đàn giúp đỡ!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
*****winer

*****winer

Bushido
hợp lý hay ko bạn phải nói cụ thể ra là tiền lương bao nhiêu phụ cấp bao nhiêu chứ chung chung vậy ai ma biết được, tiền phụ cấp của bạn lớn hơn tiền lương chẳng hạn. còn đã làm hdld thi phải đăng ký đóng bảo hiểm xh, bhyt cho nhân viên chứ sao lại ko đóng được

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Công ty tôi hoạt động được một năm nay, số lượng CNV la 30 người. Cho đến nay vẫn chưa đăng ký đóng BHXH, BHYT. Trong hợp đồng lao động với người lao động có khoản mục quy định: Tiền BHXH và BHYT đã bao gồm trong mức lương chính.
Tiền lương hàng tháng phải trả CNV bao gồm các khoản: Lương cơ bản+phụ cấp (Tiền lưông tối thiểu là: 1,7tr và tối đa là: 3,5tr như bảng đăng ký quỹ tiền lương)
Như vậy chi phí lương của tôi có hợp lý không.
Rất mong các thành viên trong diễn đàn giúp đỡ!!

Tiền lương trả cho NLĐ bao gồm cả BH bắt buộc như vậy khi Htoán phải ghi nhận tiền lương & BH bắt buộc (tách ra), do đvị ko đóng BH thì chỉ có tiền lương là chi phí hợp lý.
Đã là BH bắt buộc tuân thủ theo luật BHXH 2006, do đó nếu đvị ko trích nộp số tiền này thì sẽ bị CQ BHXH truy thu

C

crazy

Guest
5/12/05
7
0
0
41
Thai Binh
Xin cho tôi hỏi thêm:
Nếu Công ty tôi không nộp BHXH và BHYT cho người lao động mà trong bảng lương có khoản mục BHXH và BHYT Công ty phải nộp thanh toán cho người lao động.
VD: lương của một CN bao gồm: 1.200 (lương CB)+190(ăn trưa)+300(trách nhiệm)+300(tay nghề)+300(độc hại)+207(BHXH+BHYT)
Như vậy có được coi là hợp lý không??

T

TruongThuPhuong

Guest
13/11/07
29
0
0
47
Hà nội
Các bạn ơi cho tớ hỏi tớ đang làm cho cty về tuyển dụng lao động cho các Cty khác thì hạch toán như thế nào nhỉ, nhất là phần giá vốn chi tiết cho tớ với. Đương nhiên là có doanh thu khi tớ xuất hóa đơn rồi.
Tớ đang loay hoay quá nhờ các bạn giúp với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA