Kê khai sai thuế GTGT nên phải nộp thêm tiền thuế

• Thread starter namdd
  • Ngày gửi
N

namdd

Guest
5/10/07
24
0
0
Việt Nam
Trong tháng 1/2007 tôi có vào sai hóa đơn mua vào dẫn đến phải nộp thuế GTGT oan mất hơn 2t bây giờ mới phát hiện. do bây giờ mới làm quyết toán quý 1.
Không biết tôi phải làm như thế nào?
Rất mong mọi người đóng góp ý kiến. :pepsi:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhung

LQT
Trong tháng 1/2007 tôi có vào sai hóa đơn mua vào dẫn đến phải nộp thuế GTGT oan mất hơn 2t bây giờ mới phát hiện. do bây giờ mới làm quyết toán quý 1.
Không biết tôi phải làm như thế nào?
Rất mong mọi người đóng góp ý kiến. :pepsi:
Bạn thực hiện điều chỉnh giảm số thuế GTGT đầu vào cho tháng 01/2007 trên tờ khai 01/GTGT tháng này đồng thời lập phụ lục 02A/GTGT kèm theo (nếu dùng chương trình hỗ trợ kê khai thuế) - Bạn tìm đọc cong văn 3267 để biết thêm chi tiết.

N

namdd

Guest
5/10/07
24
0
0
Việt Nam
bạn ơi!
Bạn cho mình hỏi thêm.
Vì bây giờ mình mới quyết toán quý. Vậy trong tờ khai quyết toán vẫn để nguyên bình thường sau đó đến quý của tháng này mới điều chỉnh hay là điều chỉnh cho âm luôn ngay từ quý 1 cho dù bây giờ là quý 3.
Nếu như thay đổi luôn thì trong báo cáo quý sẽ khác với báo cáo tháng. Vậy có vấn đề gì không bạn? :angel:

T

thanhhung

LQT
bạn ơi!
Bạn cho mình hỏi thêm.
Vì bây giờ mình mới quyết toán quý. Vậy trong tờ khai quyết toán vẫn để nguyên bình thường sau đó đến quý của tháng này mới điều chỉnh hay là điều chỉnh cho âm luôn ngay từ quý 1 cho dù bây giờ là quý 3.
Nếu như thay đổi luôn thì trong báo cáo quý sẽ khác với báo cáo tháng. Vậy có vấn đề gì không bạn? :angel:
Bạn nộp thuế GTGT theo pp khấu trừ thuế nên không còn quyết toán gì cả, bạn thực hiện điều chỉnh bất kỳ khi nào phát hiện có sự sai sót khi kê khai thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA