Lãi bị âm liên tục, vấn đề gì sẽ xảy ra?

• Thread starter namdd
  • Ngày gửi
N

namdd

Guest
5/10/07
24
0
0
Việt Nam
Xin hỏi nếu công ty tôi liên tục trong nhiều quý liền không có lãi thì có những vấn đề gì sẽ xãy ra không?
Bởi nếu thấy quá khó khăn tôi sẽ giảm lương và bỏ bớt chi phí để cho có lãi.
Mong nhận sự đóng góp :pepsi:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Xin hỏi nếu công ty tôi liên tục trong nhiều quý liền không có lãi thì có những vấn đề gì sẽ xãy ra không?
Bởi nếu thấy quá khó khăn tôi sẽ giảm lương và bỏ bớt chi phí để cho có lãi.
Mong nhận sự đóng góp :pepsi:

Lỗ nhiều không thành vấn đề vì chẳng ai kinh doanh mà muốn lỗ cả. Đây chỉ việc ngoài ý muốn. Nhưng nếu bạn là Công ty hoạt động bằng kinh phí nhà nước thì hỏng bét đấy.
Vì theo qui định thì doanh nghiệp 100% vốn nhà nước mà kinh doanh lỗ 3 năm liên tục hoặc 1 năm nhưng số lỗ vượt 30% nguồn vốn kinh doanh thì phải giải thể hoặc chuyển đổi hình thức kinh doanh.
Còn TNHH hay cổ phần thì vô tư lỗ đi.
Giảm bớt chi phí là điều nên làm nhưng giảm chi phí lương là điều không thể. Trừ khi bạn cho nghỉ việc trước thời hạn hàng loạt rồi kí lại HDLĐ với mức lương tối thiểu. ( dĩ nhiên là không vi phạm luật lao động nhá)
Thế nhá bạn hiền

N

namdd

Guest
5/10/07
24
0
0
Việt Nam
Cảm ơn bạn!
Mình chỉ sợ cơ quan thuế thấy lỗ liên tục, nên đâm ra tức vì không nộp thuế TNDN
cho nên tiến hành kiểm tra một cách khắt khe thì mình tiêu
Vì mình mới học kế toán, các năm trước kế toán làm balangnhang nên chít mất
Nếu có kinh nghiệm về vấn đề này mong bạn chỉ dẫn thêm

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Cảm ơn bạn!
Mình chỉ sợ cơ quan thuế thấy lỗ liên tục, nên đâm ra tức vì không nộp thuế TNDN
cho nên tiến hành kiểm tra một cách khắt khe thì mình tiêu
Vì mình mới học kế toán, các năm trước kế toán làm balangnhang nên chít mất

Đúng vậy bạn ơi. Cứ nghĩ xem, nếu 1 đơn vị mà lỗ liên tục suốt 3, 4 năm thì cơ quan thuế có để ý không? (Chứ không phải là tức nhé, họ chỉ đưa vào danh sách cần quan tâm thôi). =>Sẽ có quyết toán nếu hồ sơ, tài liệu nộp thuế của Cty có điểm chưa sáng tỏ:freddy:

Bạn nên xem lại tất cả các sổ sách kế toán của người cũ nha, xem có sai sót thì sửa ngay nhé. Đừng để nước tới chân thì xem như mệt đấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA