Mỗi tuần một chuyên đề

Đóng dấu treo trên HĐ GTGT

• Thread starter huongtinhmuon27
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

huongtinhmuon27

Guest
28/9/07
17
0
0
Binh Dinh - Sai Gon
Anh chị và các bạn chỉ giúp mình vấn đề này với.

Theo em biết để 1 HĐ GTGT hợp lệ thì phải có đầy đủ thông tin và chữ ký của các bên có liên quan, đặc biệc là chữ ký Đại diện theo pháp luật của cty, sau đó phải đóng dấu mộc. Vừa rồi em có xuất 1 HĐ, nhưng Sếp bận đi công tác Sếp ko ký HĐ dc và bảo em đóng dấu mộc của Cty lên đầu HĐ, khỏi cần chữ ký của GĐ. Nếu làm vậy có sai theo qui định ko ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest

Theo em biết để 1 HĐ GTGT hợp lệ thì phải có đầy đủ thông tin và chữ ký của các bên có liên quan, đặc biệc là chữ ký Đại diện theo pháp luật của cty, sau đó phải đóng dấu mộc. Vừa rồi em có xuất 1 HĐ, nhưng Sếp bận đi công tác Sếp ko ký HĐ dc và bảo em đóng dấu mộc của Cty lên đầu HĐ, khỏi cần chữ ký của GĐ. Nếu làm vậy có sai theo qui định ko ạ?
ok ko sao

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Bên mình cũng làm thế, bữa trước mình có hỏi trên diễn đàn các a/c cũng nói HỔNG SAO HẾT, nhưng tốt nhất nếu có thể thì ko làm như vậy, tránh những lúc ông bà CB thuế khó tính hạch sách, mệt KT mình ra. Hì.......

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian

Nếu giá trị lớn thì không nên đóng dấu treo. Cứ ký đích danh cho nó lành

T

Thanhthanh1

Guest
6/10/07
13
0
0
TpHCM
Đúng rồi, không sao đâu bạn. Nhưng nếu sếp mà thường xuyên đi vắng thì tốt nhất là bạn nên kêu sếp ủy quyền ký hóa đơn cho bạn, làm giấy ủy quyền 2 bản đem ra cho cơ quan thuế đóng dấu rồi nộp cho thuế 1 bản, còn 1 bản mình lưu lại. Chúc bạn thành công.

C

chuotyeu

Guest
6/11/07
6
0
0
Tp.HCM HCM
Bạn ơi, theo mình biết là nếu muốn đóng dấu treo thì phải làm giấy ủy quyền cho người viết hóa đơn. Người viết hóa đơn sẽ ký vào chỗ thủ trưởng đơn vị mà không cần sếp ký. Sau đó đóng dấu treo mới hợp lệ.

T

Thu Hồng

Guest
Các bác nói vậy thì những hóa đơn bán hàng thông thường thì chủ yếu là của các hộ kinh doanh họ lấy đâu ra dấu tròn mà đóng. Thế là không hợp lệ hết hả?

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Các bác nói vậy thì những hóa đơn bán hàng thông thường thì chủ yếu là của các hộ kinh doanh họ lấy đâu ra dấu tròn mà đóng. Thế là không hợp lệ hết hả?

Thì tùy theo trường hợp mà áp dụng, sao phải cứng nhắc vậy bạn!! Hóa đơn thông thường thì ta có mộc vuông rồi còn gì!!!

H

huongtinhmuon27

Guest
28/9/07
17
0
0
Binh Dinh - Sai Gon
Okay, em hiểu rồi, may có anh chị và các bạn chỉ giúp chứ ko mình chẳng biết hỏi ai cả. Thanks everybody very much!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA