Hóa đơn điện thoại.......??

• Thread starter The End
  • Ngày gửi
The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Chào các bạn. Được biết các chi fí: điện thoại, điện nước... Chỉ đc có giới hạn là bao nhiêu thôi, vì bị bên Thuế khống chế. Vậy những hóa đơn GTGT of những cái đó mình tháng nào cũng fát sinh, mà fát sinh rất nhiều là đằng khác. Vậy mình vẫn kê khai thuế GTGT để khấu trừ thuế đc không nhỉ? Hay là mình fải loại bỏ bớt ra??? Mong giúp!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Chào các bạn. Được biết các chi fí: điện thoại, điện nước... Chỉ đc có giới hạn là bao nhiêu thôi, vì bị bên Thuế khống chế. Vậy những hóa đơn GTGT of những cái đó mình tháng nào cũng fát sinh, mà fát sinh rất nhiều là đằng khác. Vậy mình vẫn kê khai thuế GTGT để khấu trừ thuế đc không nhỉ? Hay là mình fải loại bỏ bớt ra??? Mong giúp!

Loại những hóa đơn đó ra đồng nghĩa với việc........ Công Ty sẽ chấm dứt Hợp Đồng LĐ với bạn đấy.
Rất nhiều trường hợp hỏi như trên và tôi cũng xinn trả lời rằng :
Cái gì thực tế nó phát sinh như nào thì cứ thế mà hạch toán, có Hóa đơn không kê khai là sao ?
Tại sao phải loại ? Chi phí đó ko hợp pháp chăng..,

hoacat0101

hoacat0101

Trung cấp
8/11/07
94
0
0
anywhere
Có HĐ VAT đàng hoàng thì cứ kê khai chứ bạn. Sạo lại loại nó ra vậy nhỉ?? Các Cp ấy phục vụ cho hoạt động của doanh nghiệp kia mà

nguyen kim hue

nguyen kim hue

Cao cấp
15/10/07
522
0
16
Hà Đông - Hà Nội
Nhưng những chi phí ấy nhiều quá mà em toàn cho vào TK 642 thì có ổn ko?

bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
218
0
0
Hà Nội&Nam Định
Hì. cho vào tất đi. Mặc kệ nó. Bên mình cũng cho tất vào muh.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Hì. cho vào tất đi. Mặc kệ nó. Bên mình cũng cho tất vào muh.

Cho hết vào TK 642 thì cần xem lại, thứ nhất chi phí phát sinh ở khâu nào thì hạch toán vào khâu đó: chi phí điện nước cho cửa hàng -> 641, cho xưởng -> 627.

bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
218
0
0
Hà Nội&Nam Định
Nhưng công ty của The and thì làm về lĩnh vực tư vấn thiết kế. Chi phí thuộc khối văn phòng mà anh.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng

Sao lại có khống chế chi phí điện thoại và nước ở đây nhỉ? Có bao nhiêu thì nộp tiền bấy nhiêu và hạch toán bấy nhiêu, khai thuế bấy nhiêu.Chi phí điện thoại thì bạn hạch toán vào 642 không có gì phải bàn. Chi phí nước như anh Hyper nói thì nên hạch toán như vậy nếu thực tế bên bạn có phát sinh ở các bộ phận như vậy. Còn nếu chi phí nước chỉ đơn thuần phục vụ cho quản lý DN thì chỉ cần phản ánh ở 642 thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA