Định mức chi phí xăng dầu

• Thread starter truavang186
  • Ngày gửi
H

hanhoan

Guest
4/2/09
2
0
0
hai phong
Cho mình bổ xung thêm phần hạch toán mua xe :
Nợ 211 : ( 100% giá trị xe + phần thuế đăng ký xe và các khoản chi phí khác liên quan trực tiếp đến việc mua xe )
có 111,112,331 : ( 30% giá trị xe + phần thuế đăng ký xe và các khoản chi phí khác liên quan trực tiếp đến việc mua xe )

Có 311, 341 : 70% giá trị được vay

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

taxNhung

Sơ cấp
12/8/09
3
0
0
Ha Noi
mau dang ky dinh muc xang dau

Ở bên mình thuế cho định mức xăng dầu từ 30% dến 35% bạn ah

Ban hathanhnguyen oi! ban co bang mau dang ky dinh muc xang dau ko cho minh xin voi!
cty ban co dang ky dinh muc voi co quan thue ko?

T

taxNhung

Sơ cấp
12/8/09
3
0
0
Ha Noi
Minh lam ben cty ve Moi truong do thi! Co ban nao da tung duoc co quan thue quyet toan loai hinh doanh nghiep nay cho minh chut kinh nghiem voi: Kho nhat bay gio la minh ko biet gui dinh muc tieu hao xang dau cho co quan thue la bao nhieu? nam truoc minh lam cp het bao nhieu minh cho het bay nhieu ko biet la co sao khong nhi? ai giup voi !!!!
dia chi mail cua minh la: nguyenhongnhungkt@gmail.com

Sửa lần cuối:
P

phiphung65

Guest
26/2/09
2
0
0
quy nhon binh dinh
Các anh ,chị ơi giup em với . em muốn biết định mức xe đào là bao nhiêu lít dầu trên 1 ca máy .

K

kun xinh gai

Guest
6/4/09
5
0
0
Quảng Ninh
Mấy bạn ơi cho mình hỏi ké một câu với!!!Công ty mình vừa mua mới xe 5c vừa phục vụ cho việc đi lại vừa kinh doanh cho thuê dịch vụ (cty mình là cty về du lịch).Nhưng sau khi mua về hạch toán thì mình ko biết nên hạch toán thế nào khi 70% là vay ngân hàng và 30% là tiền cty bỏ ra.vậy mình sd nguồn nào để hạch toán đây?(xin nói thêm ko thể lấy nguồn vốn vì gt vốn ko đủ 30% chiếc xe nữa,ko thể lấy từ nguồn quỹ vì cty ko có xd quỹ)???????
bạn hạch toán bình thường thôi.
Cty ban mua ô tô --- Ghi tăng TSCĐ
như trường hợp của bạn hạch toán là :
Nợ TK 211 :
Nợ TK 1332 :
Có TK 111 or 112 : 30% ( tiền tại cty bạn, vi ko có nguồn quỹ nào nên bạn có thể lấy tiền mặt trực tiếp của cty ra mua)
Có TK 311 or 341 : 70% (vay ngân hàng tùy thuộc cty bạn được vay dài hạn hay ngắn hạn)

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
bạn hạch toán bình thường thôi.
Cty ban mua ô tô --- Ghi tăng TSCĐ
như trường hợp của bạn hạch toán là :
Nợ TK 211 :
Nợ TK 1332 :
Có TK 111 or 112 : 30% ( tiền tại cty bạn, vi ko có nguồn quỹ nào nên bạn có thể lấy tiền mặt trực tiếp của cty ra mua)
Có TK 311 or 341 : 70% (vay ngân hàng tùy thuộc cty bạn được vay dài hạn hay ngắn hạn)
Mua xe:
N211
N133
C331
Thanh toán tiền xe:
N331/C111(112)=30% (30% bạn nên thực hiện CK)
N331/C311(341)=70% (nếu NH chuyển trực tiếp cho hảng xe)
Thanh toán tiền vay (70%)
N311(341)/C111(112)
Lãi vay:
N635/C111(112)

H

hieukt25

Guest
18/3/09
4
1
0
da nang
Các bạn cho minh hoi là Xe tải ben đinh mức dầu là bao nhiêu lít/km

S

socrung81

Guest
3/6/08
31
0
0
ho chi minh
Mấy bạn ơi cho mình hỏi ké một câu với!!!Công ty mình vừa mua mới xe 5c vừa phục vụ cho việc đi lại vừa kinh doanh cho thuê dịch vụ (cty mình là cty về du lịch).Nhưng sau khi mua về hạch toán thì mình ko biết nên hạch toán thế nào khi 70% là vay ngân hàng và 30% là tiền cty bỏ ra.vậy mình sd nguồn nào để hạch toán đây?(xin nói thêm ko thể lấy nguồn vốn vì gt vốn ko đủ 30% chiếc xe nữa,ko thể lấy từ nguồn quỹ vì cty ko có xd quỹ)???????

ban cu dinh khoan mua xe la tai san,
NO 211: so tien
No 1331: VAT
CO 311 hoac 341
Co 112,

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
Các bạn cho minh hoi là Xe tải ben đinh mức dầu là bao nhiêu lít/km

Xây dựng định mức xăng dầu cũng tuỳ từng loại xe, chủng loại xe và cũng tuỳ từng mô hình hoạt động của Dn mà mình mới xây dựng đc dịnh mức xăng dầu. Ko phải cùng 1 loại xe tải ben mà mục đích sử dụng khác nhau thì cũng có định mức khác nhau đó bạn

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
xây dựng định mức xăng dầu cũng tuỳ từng loại xe, chủng loại xe và cũng tuỳ từng mô hình hoạt động của Dn mà mình mới xây dựng đc dịnh mức xăng dầu. Ko phải cùng 1 loại xe tải ben mà mục đích sử dụng khác nhau thì cũng có định mức khác nhau đó bạn

Chuẩn.
Đường xá, địa hình khác nhau, ben ít ben nhiều, chở ít chở nhiều.... => tiêu tốn xăng dầu khác nhau => phức tạp.

D

duyentayhoa

Guest
2/10/14
1
0
1
38
co ai co thong tu hay quyet dinh nao neu ro dinh muc tiêu hao nhiên liệu trong hoạt dong van tai ko chỉ minh voi, bên minh vua nhận vận chuyen đuong, cam on nhiu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA