Truy thu tiền điện

• Thread starter Vàng phai
  • Ngày gửi
Vàng phai

Vàng phai

Guest
Công ty em đăng ký kd t10/06, trụ sở ở phố X.( trụ sở này mượn của một thành viên hđqt), nhưng thực chất, do căn nhà bị hư hỏng cho nên cty hoạt động ở một địa chỉ khác ( cũng mượn của 1 thành viên hđqt khác) đến t10/07 mới chính thức chuyển đến và hđ, em đi làm hđ chuyển tên từ các nhân sang hộ kinh doanh thì bị truy thu tiền điện kinh doanh .Vậy xin hỏi , cp này đưa vào đau và hạch toán ra sao ? Hơn nữa những hoá đơn điện từ t10/06 đến nay có được coi là cp hợp lý không ?? mong anh chị giúp đỡ !!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
cp này đưa vào đau và hạch toán ra sao ? Hơn nữa những hoá đơn điện từ t10/06 đến nay có được coi là cp hợp lý không?

Vậy phải coi cái hoá đơn tiền điện đứng tên ai nhỉ :bigok:

Vàng phai

Vàng phai

Guest
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Đứng tên chủ nhà chứ đâu phải đứng tên cty bạn. nếu là tên thành viên trong cty bạn, theo mình biết 1 điều là chắc chắn ko thể coi là chi phí hợp lý được rồi. vì mấy ông thuế khi xuống đâu có biết cái ông A là ai, mà họ chỉ coi tên tư cách pháp nhân của Cty bạn thôi.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Đứng tên chủ nhà chứ đâu phải đứng tên cty bạn. nếu là tên thành viên trong cty bạn, theo mình biết 1 điều là chắc chắn ko thể coi là chi phí hợp lý được rồi. vì mấy ông thuế khi xuống đâu có biết cái ông A là ai, mà họ chỉ coi tên tư cách pháp nhân của Cty bạn thôi.
Vậy cái tiền truy thu đó ?Thực chất cty mình đăng ký địa chỉ ở gpkd là ở đó nhưng do ngôi nhà hỏng chưa được sửa chữa, do đó ngôi nhà đó chỉ để làm kho linh tinh , và cty hoạt động ở 1 địa chỉ khác ( cũng là mượn được ), bây giờ điện lực quận bắt truy thu tiền điện từ tháng theo GPĐKKD,nếu không sẽ cắt điện?ai giúp với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA