Có phải kê khai thuế không???

• Thread starter vitbau
  • Ngày gửi
V

vitbau

Guest
1/11/07
32
0
0
41
Mai Dịch
Giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Công ty em mới thành lập được mấy tháng, vẫn chưa mua được hóa đơn GTGT, trang thiết bị văn phòng đã kê hết vào tháng trước rồi nhưng mấy tháng gần đây ở công ty cũng không có phát sinh gì cả. Vậy em có phải tiếp tục làm tờ khai thuế GTGT nữa không????

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Công ty em mới thành lập được mấy tháng, vẫn chưa mua được hóa đơn GTGT, trang thiết bị văn phòng đã kê hết vào tháng trước rồi nhưng mấy tháng gần đây ở công ty cũng không có phát sinh gì cả. Vậy em có phải tiếp tục làm tờ khai thuế GTGT nữa không????

Chưa mua hóa đơn, chưa phát sinh doanh thu cũng phải nộp tờ khai GTGT. Chẵng lẽ em muốn bị phạt sao?:wall:

V

vitbau

Guest
1/11/07
32
0
0
41
Mai Dịch
Em cũng biết thế nhưng mấy tháng nay, tháng nào cũng dấu x nên em thấy "sợ" "sợ". Hiii. Cám ơn You nhiều nha!!!

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Em cũng biết thế nhưng mấy tháng nay, tháng nào cũng dấu x nên em thấy "sợ" "sợ". Hiii. Cám ơn You nhiều nha!!!

Mấy tháng x chả sao cả. Khi nào có phát sinh thì kê khai thôi.

nguyen kim hue

nguyen kim hue

Cao cấp
15/10/07
520
0
16
Hà Đông - Hà Nội
Sao lại đánh dấu "X"
chẳng lẽ mấy tháng trời công ty bạn ko mua bán gi sao?
ko có hóa đơn đầu vào sao?
còn chưa mua được hóa đơn thì chỉ chưa có hóa đơn đầu ra thôi chứ
Bạn cứ đánh dấu "X" như vậy, sẽ mất rất nhiều chi phí hợp lý lại ko được tính vào đó.

T

thanhhung

LQT
Sao lại đánh dấu "X"
chẳng lẽ mấy tháng trời công ty bạn ko mua bán gi sao?
ko có hóa đơn đầu vào sao?
còn chưa mua được hóa đơn thì chỉ chưa có hóa đơn đầu ra thôi chứ
Bạn cứ đánh dấu "X" như vậy, sẽ mất rất nhiều chi phí hợp lý lại ko được tính vào đó.
Chi phí hợp lý thì không mất nhưng không được khấu trừ thuế nếu quá 3 tháng mà không kê khai.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA