Hóa đơn ghi sai tháng

• Thread starter baotruc
  • Ngày gửi
B

baotruc

Guest
16/11/07
4
0
0
Cần Thơ
các bạn ơi cho mình hỏi vấn đề này.
hóa đơn của mình trong tháng từ 1-5/11 mình xuất được 5 cái đến ngày 5/11 thì mình lại xuất hóa đơn ghi ngày 5/10 , bây giờ mình phát hiện ra sai tháng, mình gọi bảo khách hàng là ghi sai tháng và nhờ gởi lại hóa đơn để hủy nhưng khách hàng bảo vì thấy ghi ngày 5/10 nên đã hạch toán trong tháng 10 và báo cáo với thuế rồi, nên không muốn giúp bên mình gởi hóa đơn trả lại. Vậy giờ mình làm cách nào đây?

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
các bạn ơi cho mình hỏi vấn đề này.
hóa đơn của mình trong tháng từ 1-5/11 mình xuất được 5 cái đến ngày 5/11 thì mình lại xuất hóa đơn ghi ngày 5/10 , bây giờ mình phát hiện ra sai tháng, mình gọi bảo khách hàng là ghi sai tháng và nhờ gởi lại hóa đơn để hủy nhưng khách hàng bảo vì thấy ghi ngày 5/10 nên đã hạch toán trong tháng 10 và báo cáo với thuế rồi, nên không muốn giúp bên mình gởi hóa đơn trả lại. Vậy giờ mình làm cách nào đây?

Bạn chỉ có 1 cách duy nhất nếu không muốn bị phạt: thu hồi, hủy, lập hóa đơn khác thay thế. Khách hàng không chịu trả thì bạn phải giải thích cho khách hàng biết là nguyên tắc không thể xuất lùi ngày. Dù sao đi chăng nữa cũng là lỗi bên bạn, nên cố gắng thuyết phục nhé.:bigok:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA