Cách đăng ký mã số thuế NK

• Thread starter lantimhn
  • Ngày gửi
L

lantimhn

Guest
4/12/05
15
1
0
46
Dong Da - Ha noi
Cho mình hỏi chút!
Công ty mình trước kia không buôn bán kinh doanh những mặt hàng cần xuất, nhập khẩu trực tiếp nên không đăng ký phần mã số thuế xuất nhập khẩu. Bây giờ Công ty mình muốn nhập khẩu một số nguyên vật liệu để mở rộng thêm phần sản xuất, vậy bây giờ công ty mình phải mở mã số thuế xuất nhập khẩu phải không? và việc đó có phức tạp không?
Mong các bạn chỉ giúp!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khanh bang

Guest
23/9/07
27
0
0
38
Phuong Mai
Không phức tạp lắm đâu bạn à. Chỉ mất thời gian chút thôi mà.

Y

younam71

Guest
18/11/06
5
0
1
Saigon
Bạn đến Cục thuế TP.HCM , đến phòng cấp mã số thuế tầng trệt dãy A , lấy biểu mẩu xin bổ sung mã số thuế XNK , mình nghỉ trong vòng 7 ngày bạn sẽ có

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Híc híc..mã số XNK chính là MST của Cty bạn rùi đó!
Muốn nhập khẩu thì bạn phải bổ sung chức năng XNK và bổ sung ngành nghề kinh doanh nữa nhé!. Bạn đến Sở Kế hoạch xin bổ sung trong ĐKKD nhé!
Chúc bạn thành công!
Trân trọng!

T

Trong Giap

Guest
29/10/07
9
0
0
Tp. Ho Chi Minh
Tôi đồng ý với ý kiến của bạn luckyluck866.
Chúc bạn thành công!

H

hoanglan123

Guest
29/9/07
22
0
1
HCM
Thủ tục đăng ký mst nhập khẩu rất đơn giản. Hồi trước bên mình lên chỉ cần làm theo mẫu số 08-mst (không nhớ rõ nữa), kèm theo bảng sao giấy đăng ký kinh doanh đưa cho bên thuế vậy là xong. Mà MST nhập khẩu và MST hiện lại là một thôi.

Sửa lần cuối:
hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Bạn tham khảo bài viết dưới nhé.

Về việc sử dụng mã số xuất nhập khẩu, kể từ ngày 14/03/2006 Thông tư của Bộ Tài chính số 10/2006/TT-BTC, hướng dẫn thi hành Quyết định số 75/1998/QĐ-TTg ngày 04/04/1998 của Thủ tướng Chính phủ quy định về mã số đối tượng nộp thuế, có hiệu lực thi hành, thay thế Thông tư số 80/2004/TT-BTC ngày 13/08/2004 của Bộ Tài chính, thì tổ chức, cá nhân có hoạt động xuất nhập khẩu chỉ cần làm thủ tục kê khai đăng ký thuế với cơ quan thuế để được cấp Giấy chứng nhận đăng ký thuế, không cần đăng ký mã số xuất nhập khẩu cũng như cấp Chứng nhận mã số xuất nhập khẩu.

Các tổ chức, cá nhân nộp thuế đã được cấp mã số thuế theo Thông tư số 79/1998/TT-BTC ngày 12/06/1998 và Thông tư số 68/2003/TT-BTC ngày 17/07/2003 của Bộ Tài chính và Thông tư số 80/2004/TT-BTC ngày 13/08/2004 của Bộ Tài chính thì vẫn được tiếp tục sử dụng Giấy chứng nhận đăng ký thuế và mã số thuế đã được cấp. Đối với Giấy chứng nhận đăng ký thuế và Thông báo mã số thuế do cơ quan thuế cấp trước ngày 14/03/2006 vẫn tiếp tục được sử dụng làm thủ tục hải quan trên phạm vi toàn quốc

nguồn taichinhvietnam.com

T

tongdaingocbnh

Guest
28/3/08
1
0
0
45
Bắc Ninh
hoàn thiện kế toán thuế thu nhập doanh nghiệp

Cho mình hỏi chút!
Công ty mình trước kia không buôn bán kinh doanh những mặt hàng cần xuất, nhập khẩu trực tiếp nên không đăng ký phần mã số thuế xuất nhập khẩu. Bây giờ Công ty mình muốn nhập khẩu một số nguyên vật liệu để mở rộng thêm phần sản xuất, vậy bây giờ công ty mình phải mở mã số thuế xuất nhập khẩu phải không? và việc đó có phức tạp không?
Mong các bạn chỉ giúp!

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Bạn chỉ cần đến Phòng Đăng ký KD (Sở Kế hoạc đầu tư) đăng ký Bổ sung chức năng XNK và ngành nghề kinh doanh là được!
Trân trọng!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA