Cho em hỏi về Báo cáo hoạt động kinh danh của Khách Sạn!!

• Thread starter vuthang
  • Ngày gửi
V

vuthang

Guest
16/10/07
10
0
1
39
TP.HCM
www.thegioikinhte.ỏg
Em đang làm kế toán báo cáo thuế cho 1 Khách sạn, em nghe nói kinh doanh KS thì cần phải báo cáo lên Sở Du Lịch và Phòng Kinh Tế Quận nữa có đúng không ạ? Anh chĩ nào có cái mẫu báo cáo lên 2 cơ quan này cho em xin với. Em xin chân thành cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocduchn

Guest
26/7/06
2
0
0
ha noi
kíu kíu, cả nhà giúp em 1 tay nhé.

:wall::wall:Chuyện là thế này, công ty mới thành lập, hệ thống sổ sách chưa có, phương pháp khấu hao chưa,hóa đơn chưa mua, vì là công ty cổ phần nên chưa phải nộp thuế thu nhập doanh nghiệp, nhưng phải nộp thuế gtgt và thuế tiêu thụ đặc biệt, và nộp thuế tiêu thụ đặc biệt theo mức thu ấn định do chi cục thuế thu, em vẫn khai là chưa có hoạt động mua bán diễn ra trong kỳ, nhưng thực chất là đã có hoạt động mua bán diễn ra trong kỳ, nhân viên của em đi mua hàng về ko lấy hóa đơn giá trị gia tăng của khách hàng, :dance2:, giờ công ty đã tung sản phẩm ra thị trường nhưng vẫn khai với chi cục thuế là chưa diễn ra hoạt động mua bán, và công ty em chủ yếu là bán lẻ cho khách hàng.Công ty em sắp tới có khách hàng lớn đòi hóa đơn gtgt các bác cho em ý kiến với mà giám đốc của em ko chịu mua hóa đơn, và cho em hỏi là cuối năm em có phải nộp báo cáo tài chính ko ah, các bác cho em lời khuyên nhé , em cảm ơn các bác, chúc các bác 1 tuần mới thật zui zẻ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA