Kê khai thuế TNDN quý III bị sai, có phải điều chỉnh gì không?

• Thread starter Hồng Đào
  • Ngày gửi
H

Hồng Đào

Guest
19/4/06
13
0
0
39
Tphố
Mình đã kê khai Thuế TNDN Quý III/2007 bị sai, bây giờ phải làm sao? Có cần làm bản điều chỉnh gì ko? Nếu có các bác cho mình xin mẫu được không.
CTy mình chuyên về lĩnh vực sản xuất phần mềm xuất khẩu, nhưng chỉ load dữ liệu qua bên đó khi xong thôi. Mình có làm công văn về việc khấu trừ và hoàn thuế GTGT, nhưng Chi Cục thuế bảo phải có:
1. Hợp đồng ( cái này thì ok)
2. Tờ khai hải quan về sản phẩm phần mềm ( Cái này thì lạ với mình qua, từ nào giờ mình chưa làm các bác có thể hướng dẫn cụ thể giúp với)
3. Hóa Đơn GTGT ( Cái này thì cũng ok)
Mong nhận được sự giúp đỡ của các Bác sớm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Mình đã kê khai Thuế TNDN Quý III/2007 bị sai, bây giờ phải làm sao? Có cần làm bản điều chỉnh gì ko? Nếu có các bác cho mình xin mẫu được không.
CTy mình chuyên về lĩnh vực sản xuất phần mềm xuất khẩu, nhưng chỉ load dữ liệu qua bên đó khi xong thôi. Mình có làm công văn về việc khấu trừ và hoàn thuế GTGT, nhưng Chi Cục thuế bảo phải có:
2. Tờ khai hải quan về sản phẩm phần mềm ( Cái này thì lạ với mình qua, từ nào giờ mình chưa làm các bác có thể hướng dẫn cụ thể giúp với)

Bạn kê khai thuế TNDN Quý 3 sai, không phải làm lại điều chỉnh gì hết, để qua Quyết toán năm điều chỉnh cả thể.Sắp hết năm rồi mà, thuế TNDN quý 3 chỉ là tạm tính thôi.

Khi bạn xuất khẩu thì cần phải làm thủ tục xuất khẩu, và tờ khai hải quan, bạn phải tới cơ quan hải quan mua và làm thủ tục mẫu tờ khai minh đính kèm dưới.

Sửa lần cuối:
thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
124
0
16
40
Hà nội
Bên mình cũng giống bạn là xuất khẩu phần mềm ( chính xác là bản vẽ kỹ thuật dưới dạng file). Nhưng bên mình có hỏi Tổng cục hải quan thủ tục thì họ bảo ko cần làm thủ tục gì????:wall:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA