Khi nào thì làm biên bản hủy HĐ tự in

• Thread starter hanhlt415
  • Ngày gửi
H

hanhlt415

Guest
29/5/07
55
0
6
Hà Nội
Chào mọi người. Công ty mình mới làm HĐ tự in nên mình có nhiều vấn đề chưa hiểu lắm.
Vì ko đóng thành quyển nên có hay ko trường hợp : đã xé HĐ liên đỏ ra khỏi quyển mà sai thông tin thì phải huỷ.Có mấy HĐ mình bị sai, thế là lại ghép 3 liên vào và gạch đi.Anh kế toán trưởng của mình thì bảo nếu HĐ đã giao cho khách và khách đã ký nhận, nếu sai thì làm BB huỷ, nếu chưa giao cho khách thì gạch như vậy được.Hầu hết các HĐ của cty mình đều ghi là BH qua ĐT nên cũng ít trường hợp KH ký nhận.Vậy mình phải làm thế bây giờ, mong mọi người cho mình ý kiến sớm.Tks nhìu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Chào mọi người. Công ty mình mới làm HĐ tự in nên mình có nhiều vấn đề chưa hiểu lắm.
Vì ko đóng thành quyển nên có hay ko trường hợp : đã xé HĐ liên đỏ ra khỏi quyển mà sai thông tin thì phải huỷ.Có mấy HĐ mình bị sai, thế là lại ghép 3 liên vào và gạch đi.Anh kế toán trưởng của mình thì bảo nếu HĐ đã giao cho khách và khách đã ký nhận, nếu sai thì làm BB huỷ, nếu chưa giao cho khách thì gạch như vậy được.Hầu hết các HĐ của cty mình đều ghi là BH qua ĐT nên cũng ít trường hợp KH ký nhận.Vậy mình phải làm thế bây giờ, mong mọi người cho mình ý kiến sớm.Tks nhìu.

Chuyện bình thường,vấn đề hoá đơn tự in nhẹ nhàng hơn HĐ mua của cơ quan thuế, ko thể phân biệt được thế nào là xé HĐ ra khỏi cuốn, thế nào là chưa xé, vì có đâu mà xé, chỉ làm biên bản huỷ khi HĐ GTGT đã giao cho KH và khách hàng đã ký nhận, còn nếu chưa giao cho khách hàng thì để 3 liên như thế gạch chéo, không phải làm thêm động tác nào hết nữa. Mình làm thường xuyên mấy cái đó bạn cứ yên tâm nhé!:bigok:

H

hanhlt415

Guest
29/5/07
55
0
6
Hà Nội
Bạn ơi nhưng trường hợp mình ghi ở chỗ Khách hàng (ký, ghi rõ họ tên) là: BH qua ĐT thì có coi là KH đã ký nhận ko? Vì đa số các HĐ của mình là ghi thế, chứ ít KH đến tận cty ký nhận lắm.Bạn giúp mình nhé.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Bạn ơi nhưng trường hợp mình ghi ở chỗ Khách hàng (ký, ghi rõ họ tên) là: BH qua ĐT thì có coi là KH đã ký nhận ko? Vì đa số các HĐ của mình là ghi thế, chứ ít KH đến tận cty ký nhận lắm.Bạn giúp mình nhé.

Mình cũng đang ghi như thế đó, bạn nên phân biệt khi KH nhận được hàng họ đã kê khai, và bên mình đã kê khai thì mới phải làm thủ tục huỷ HĐ, còn nếu cả 2 bên đều chưa thì lấy lại gạch chéo nó đi :bigok: em đừng phức tạp hoá quá mà mình khổ thêm nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA