Ngoài BCTC, cuối năm phải nộp quyết toán gì?

• Thread starter violet80
  • Ngày gửi
violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Sắp hết năm rồi không biết phải nộp những gì cho thuế các bạn nhỉ, ngoài báo cáo tài chính ra thì có phải làm những quyết toán gì nữa ko. Và thời hạn nộp là như thế nào, các bạn giúp nhé. Mình mới làm nên ko biết.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NHO CHANH

Guest
19/11/07
33
0
6
39
Biên Hòa-Đồng Nai
bạn phải nộp quyết toán thuế TNDN, BC thanh quyết toán hóa đơn hàng năm,Bc quyết toán thuế GTGT, tờ khai ước thuế TNDN, bảng đăng kí lương

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
bạn phải nộp quyết toán thuế TNDN, BC thanh quyết toán hóa đơn hàng năm,Bc quyết toán thuế GTGT, tờ khai ước thuế TNDN, bảng đăng kí lương

Cuối năm chỉ cần quyết toán thuế TNDN và BCTC là đủ. Đừng nhầm lẫn giữa đầu năm và cuối năm nhen

Bc quyết toán thuế GTGT, tờ khai ước thuế TNDN => 2 cái này hết xài rùi:wall:

Sửa lần cuối:
A

aloaiday

Trung cấp
2/6/07
150
0
0
hanoi
Sắp hết năm rồi không biết phải nộp những gì cho thuế các bạn nhỉ, ngoài báo cáo tài chính ra thì có phải làm những quyết toán gì nữa ko. Và thời hạn nộp là như thế nào, các bạn giúp nhé. Mình mới làm nên ko biết.
phải nộp tờ khai thuế Thu nhập DN năm 2008 (dự kiến), Bảng đăng ký kế hoach tiền lương 2008 (Hạn nộp là 31/1/2008)
Báo cáo quyết toán 2007 (hạn nộp 31/3/2008)
Quyết toán sử dụng hóa đơn năm 2007 (hạn 31/3/2008)
Còn gì nữa không nhỉ????

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
phải nộp tờ khai thuế Thu nhập DN năm 2008 (dự kiến), Bảng đăng ký kế hoach tiền lương 2008 (Hạn nộp là 31/1/2008)
bạn ơi, theo TT60 thì đâu còn nộp tờ khai thuế Thu Nhập Dn 2008(dự kiến nữa)

Bạn nên tham khảo thêm các biểu mẫu ở TT 60. Vì Quyết toán thuế năm còn phụ thuộc vào ngành nghề hoạt động kinh doanh cụ thể của doanh nghiệp, Vd: quyết toán thuế tài nguyên, phí lệ phí...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
nguyen kim hue

nguyen kim hue

Cao cấp
15/10/07
520
0
16
Hà Đông - Hà Nội
Mọi người ơi, cho mình hỏi báo cáo tài chính có nhất thiết phải làm báo cáo luân chuyển tiền tệ ko nhỉ?

N

NHO CHANH

Guest
19/11/07
33
0
6
39
Biên Hòa-Đồng Nai
Mình nghe nói là LCTT ko bắt buộc fải lập nhưng khuyến khích làm đó bạn ah.Xin hỏi bạn Tiger ở địa bàn nào vậy.Mình ở Biên Hòa và năm vừa rồi vẫn fải lập hai báo cáo đó mà.ah mà QT thuế GTGT thì nếu mình có sai sót(tức có điều chỉnh)trong năm mới fải nộp.Mà bạn nói ko nộp tờ khai TNDN vậy mình lấy số tạm nộp căn cứ vào đâu nè?Nếu có thay đổi thì chỉ là năm chuyển sang nộp theo Quý thôi mà

N

nganhanoisg

Guest
17/11/07
1
0
0
Thuan Giao-binhduong
công ty mình mới thành lập , công ty mình là TMDV , chỉ có hàng mua vào chưa có hàng bán ra . thế cuối năm mình phải nội nhưng báo cáo gi . giúp mình với

T

titttit37

Guest
10/12/07
18
0
0
64 Kim Giang
Công ty em cũng mới thành lập ngày 25/10/2007, em không biết có phải nộp dự kiến Thuế TNDN năm 2007 không vì còn có 2 tháng nữa là hết năm. Mà nếu phải nộp thì bây giờ đã quá hạn chưa và có bị phạt ko? Anh chị nào biết chỉ giùm em nhé.

Y

Ydohoang

Guest
11/12/07
49
0
0
Tp.HCM
Cho mình hỏi có fải BCTC gồm :BCĐKT,BCHDKQKD,BTMTC,BCĐTK,BKÊHHMUA VÀO,BÁN RA,còn gì nữa kg vậy.
Quyết toán gồm:mẫu 04/TNDN,mẫu 11/GTGT,bkê khai th nghĩa vụ nộp ngân sách nhà nước còn gì nữa kg vậy anh chị,có phiếu tình trạng kinh doanh kg vậy.

H

honghanh85

Trung cấp
20/12/07
50
0
0
VN
em mới làm kế toán thuế được 3 tháng nhưng em nghĩ các loại thuế sẽ phải nộp là thế này:
1. Tờ khai thuế TNDN tháng 12
2. Tờ khai thuế môn bài
3. Tờ khai thuế TNDN tạm nộp quý 4/2007
4. Tờ khai thuế TNDN cả năm 2007 (cái này em ko chắc lắm nhưng chị kế toán trước em bảo rằng trong năm mình chỉ tạm nộp rồi cuối năm sẽ quyết toán lại)
Còn thiếu gì ko ạ? các anh chị giúp em nhé~

Em vừa đọc xong mục các loại thuế nộp đầu năm của Chi cục thuế TP HCM, thế có áp dụng cho các tỉnh thành khác ko ạ?

Sửa lần cuối:
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời

Theo mình thi ngoài BCTC bạn phải lập
thứ nhất: bộ thuế GTGT T12( chắc bạn biết)
thứ 2: TK Thuế TNDN Quý 4.
thứ 3: TK Quyết toán thuế TNDN năm 2007.
thế là đủ mù đầu rồi:wall:

Sửa lần cuối:
T

thanhhung

LQT
Theo mình thi ngoài BCTC bạn phải lập
thứ nhất: bộ thuế GTGT T12( chắc bạn biết)
thứ 2: TK Thuế TNDN Quý 4.
thứ 3: TK Quyết toán thuế TNDN năm 2007.
thế là đủ mù đầu rồi:wall:
TỜ KHAI MÔN BÀI nữa nè
Nếu phân bổ thuế GTGT thì làm nốt cái vụ phân bổ nhé!
Nếu nộp GTGT trực tiếp thì chịu khó làm Quyết toán thuế GTGT trực tiếp luôn
... còn nhiều cái lém, tùy vào từng DN.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA