Công ty mới thành lập, chưa mua hóa đơn có phải nộp tờ khai thuế không?

• Thread starter ngoctram_nt
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

ngoctram_nt

Guest
28/8/07
7
0
0
39
TP.HCM
Chào các a chị và các bạn! e mới vào nghề kế toán thôi nên gặp rắc rối về thuế xin các a chị giúp đỡ :
Cty e mới thành lập ( có GPKD ngày 26/9/2007), thì trong tháng này e có cần nộp báo cáo thuế cho tháng 10 không ạ? Hiện tại cty e chưa mua HĐGTGT. E rất cần gấp mong a chị và các bạn hồi âm sơm vì ngày mai là hết hạn nộp rồi. cảm on rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhung

LQT
Chào các a chị và các bạn! e mới vào nghề kế toán thôi nên gặp rắc rối về thuế xin các a chị giúp đỡ :
Cty e mới thành lập ( có GPKD ngày 26/9/2007), thì trong tháng này e có cần nộp báo cáo thuế cho tháng 10 không ạ? Hiện tại cty e chưa mua HĐGTGT. E rất cần gấp mong a chị và các bạn hồi âm sơm vì ngày mai là hết hạn nộp rồi. cảm on rất nhiều.
Chưa phát sinh vẫn phải nộp tờ khai bạn ạ

L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com

Không cần thiết phải nộp tờ khai trong trường hợp này.
Sau khi đăng kí thuế mua hóa đơn, lúc đó bạn lên tờ khai cho cả những phát sinh trong tháng này.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Không cần thiết phải nộp tờ khai trong trường hợp này.
Sau khi đăng kí thuế mua hóa đơn, lúc đó bạn lên tờ khai cho cả những phát sinh trong tháng này.

Long nói thế thì không đúng rồi. Theo Luật thuế GTGT và TT 32 quy định: không phát sinh thuế đầu vào, đầu ra vẫn phải kê khai và nộp tờ khai..

Thanh Hung đã nói đúng rồi.

T

trinhtuyen

Guest
18/5/05
18
0
0
hanoi
Cty minh cung moi TL 11/9/2007. Mình có lên hỏi chị quản lý thuế của cty(Q.Thanh Xuân), chị ấy bảo nếu trong tháng ko ps gì thì cũng vẫn phải nộp tờ khai cùng các bảng kê , tất cả cứ để ở số 0. Nên theo mình bạn cứ làm rồi mai đem nộp.Thế nhé!

T

thanhhung

LQT
Cty minh cung moi TL 11/9/2007. Mình có lên hỏi chị quản lý thuế của cty(Q.Thanh Xuân), chị ấy bảo nếu trong tháng ko ps gì thì cũng vẫn phải nộp tờ khai cùng các bảng kê , tất cả cứ để ở số 0. Nên theo mình bạn cứ làm rồi mai đem nộp.Thế nhé!
Bk thì không cần, nhưng tờ khai thì phải nộp.

N

nguyen linh chi

Guest
8/10/07
17
0
0
van quan - ha dong
vẫn phải nộp tờ đáy bạn ạ.dù ko co phát sinh mà.cơ quan minh cũng mới thành lập chưa mua được hóa đơn vẫn phải nộp tờ khai hang tháng mà.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên

Chị QLT khó chịu thì bạn chịu khó 1 tí,in tờ khai tiện tay in luôn bảng kê nộp cho thích.

N

ngoctram_nt

Guest
28/8/07
7
0
0
39
TP.HCM
E cảm ơn ý kiến của các a, chị nhiều. ngày mai e sẽ đem tờ khai đi nộp

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.