Theo dõi hàng hóa - Phiếu Nhập/Xuất kho

• Thread starter lamenhthien
  • Ngày gửi
L

lamenhthien

Guest
11/10/07
28
0
0
39
hcm city
Mọi người cho em hỏi, vấn đề của cty em như sau:
-Cty em đem file cho một cty in, họ in xong Xuất số lượgn hàng hóa (báo chí, tạp chí) cho một cty Phát hành khác (cty bán báo giùm) như vậy thì em phải ghi Phiếu Xuất/Nhập kho như thế nào, cụ thể:
Cty em yêu cầu bên Cty in in 10.000bản,in xong Xuất trực tiếp từ Cty in sang cty Phát hành báo 7.000 bản, còn lại 3.000 đem về cty sử dụng cho các mục đích khác

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Đây là trường hợp xuất gửi gia công, bạn phải theo dõi được cả nhập xuất tồn của lượng file gửi bên gia công họ in nữa, như vậy phải có phiếu xuất kho khi giao hàng và phiếu nhập lại kho khi bên gia công họ xuất trả cho bạn hay giao cho bên thứ 3, trường hợp xuất thẳng cho bên thứ 3 thì đồng thời nó là phiếu xuất bán luôn, về hạch toán thì mình chưa biết bạn đang sử dụng tài khoản nào, 152, 156?? Để thể hiện được việc gửi gia công thì bạn chi tiết thành cấp 3-4 hoặc tạo mã kho nếu dùng phần mềm. Để xử lý trường hợp xuất thẳng cho bên thứ 3 thì cũng tạo một mã kho (gọi là kho chuyển thẳng) và kho này không được phép có tồn lượng và giá trị.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA