Hình thức " CTGS "

• Thread starter Huong Coi
  • Ngày gửi
H

Huong Coi

Trung cấp
5/11/07
70
0
0
Bac Giang
Em mới làm ở Cty TNHH, Cty thành lập năm 2006, trước em là một kế toán khác nhưng làm BCTC thì CTy thuê KT trưởng làm. khi em xem sổ sách của năm 2006 thì em không thấy một số sổ dùng trong hình thức KT " CTGS ", chỉ có Sổ cái, chứng từ ghi sổ, sổ đăng ký CTGS, không có sổ quỹ TM, TGNH...
Vậy, cho em hỏi: em có phải lập các loại sổ còn thiếu trong " CTGS" hay không? Thank.

Khóa học Quản trị dòng tiền
thong_xanh2003

thong_xanh2003

Cao cấp
11/6/07
226
1
18
51
Nam Dinh
Em mới làm ở Cty TNHH, Cty thành lập năm 2006, trước em là một kế toán khác nhưng làm BCTC thì CTy thuê KT trưởng làm. khi em xem sổ sách của năm 2006 thì em không thấy một số sổ dùng trong hình thức KT " CTGS ", chỉ có Sổ cái, chứng từ ghi sổ, sổ đăng ký CTGS, không có sổ quỹ TM, TGNH...
Vậy, cho em hỏi: em có phải lập các loại sổ còn thiếu trong " CTGS" hay không? Thank.

Bạn phải lập cho đầy đủ , tài khoản nào sử dụng phải có sổ cho tiết cho TK đó. Vdụ Sdụng TK111 trên sổ cái <-->có sổ quỹ tiền mặt...

O

Omely

Trung cấp
14/8/07
123
1
0
TPHCM
Trong QĐ 15 hoặc 48, có nêu những sổ sách bắt buộc có hay là chỉ mang tính hướng dẫn, bạn có thể tham khảo và bổ sung thêm những sổ còn thiếu.

T

trieuluong

Guest
21/4/06
34
0
0
46
SG
Theo mình thì ko fải ko có sổ quỹ TM và sổ TGNH đâu, chắc là cất ở đâu rồi, bạn nên hỏi lại chứ, DN kinh doanh ko thể thiếu mấy sổ này

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA