Thuê tài chính ( bên cho thuê)

• Thread starter kosin
  • Ngày gửi
K

kosin

Guest
6/11/07
2
0
0
34
hanoi
Thuê tài chính đv bên cho thuê sử dụng TK nào & định khoản ra sao mong Anh chị chỉ giúp??

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongthangph

Cao cấp
7/2/06
280
4
0
49
ha noi
Don vi cho thue la to chuc tin dung phi ngan hang. Bon toi hach toan nhu mot khoan cho vay va tai khoan su dung nhu la tai khoan cua cac TCTD. Toi la ke toan cua VCB leasing day. Can cu the thi minh cho biet chi tiet

H

hanhnoel77

Guest
23/8/06
17
1
1
Hanoi
Thuê tài chính

Mình cũng đang gặp khúc mắc về vấn đề này. Công ty mình dự định sẽ có cả 2 hình thức cho thuê tài chính và cho thuê hoạt động, với cùng một loại tài sản thôi. Vậy mình sẽ mở sổ như thế nào? Mình lần đầu làm cho công ty cho thuê tài sản nên rối quá. Trong khâu nhập khẩu thì tài sản đó thuộc dạng trong nước chưa sản xuất được nên dù là cho thuê TC hay HĐ thì mình cũng sẽ được miễn thuế GTGT hàng nhập khẩu và thuế NK đúng không (với điều kiện là cung cấp đủ các văn bản chứng từ theo quy định)? Nhưng nếu đem cho thuê HĐ thì lại chịu thuế 10%??? Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn.

H

hiepdm

Guest
29/1/08
17
0
0
TpHCM
Về cách định khoản và hạch toán tài sản cho thuê tài chính bạn hãy tham khảo thông tư 105/2003/TT-BTC ngày 04/11/2003 nhé.Trong đó hướng dẫn rất chi tiết đó .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA