Xuất hóa đơn ủy thác xuất khẩu

• Thread starter nga15
  • Ngày gửi
N

nga15

Guest
15/8/07
32
0
0
37
Quảng Ngãi
chao webketoan!
Cho mình hỏi cty mình nhận ủy thác xuất khẩu nhưng cty mình là người đứng ký hợp đồng với phía nước ngoài , khi cty mình xuất hóa đơn thì gồm có những hóa đơn nào ngoài hóa đơn xuất khẩu ủy thác, cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoang1080

Guest
18/1/06
7
0
1
HN
www.dangkhoa.vn
Rất đơn giản:
bạn xuất 02 hóa đơn GTGT
hóa đơn 1 bạn viết trị giá đúng bằng trị giá ghi trên tờ khai HQ (bao gồm cả thuế nếu bạn đã nộp hộ và có thỏa thuận trong hợp đồng ủy thác )
hóa đơn 2 bạn ghi trị giá phí ủy thác nhập khẩu theo hợp đồng ký với người ủy thác

M

mimi85

Guest
3/11/07
5
1
0
38
hn
alo! cho tớ hỏi chút nha. Công ty tớ cũng nhận XK uỷ thác. Nếu cty tớ viết 2 hoá đơn. thì phải hạch toán như thế nào? và công ty uỷ thác cho cty mình sẽ hạch toán ra sao? ghi bút toán doanh thu như thế nao? thắc mắc hoài mà hok hiu~. hehe! trả lời nhanh giúp tớ nha. Thank nhìu.

P

Phuoc Nhan

Sơ cấp
24/4/08
20
0
1
Vinh Long
Ủy thác xuất khẩu

Các bạn cho mình hỏi Cty mình ký hợp đồng ủy thác xuất khẩu cho Cty A. bây giờ Cty mình phải xuất hóa đơn bán hàng cho Cty A với thuế xuất bằng 0 hay xuất hóa đơn bán hàng cho bên nước ngoài như xuất khẩu trực tiếp? Các bạn trả lời giúp mình nghe!

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Xuất HĐ bán hàng cho ng mua. xuất hoá đơn dịch vụ cho bên uỷ thác

daihoang

daihoang

Guest
17/4/08
110
1
0
ha noi
www.vneconomy.com.vn
1. Trường hợp XKUT nhưng Công ty uỷ thác trực tiếp ký hợp đồng ngoại:
- Xuất hoá đơn dịch vụ uỷ thác theo hợp đồng
- Lo mọi chi phí, thuế, lệ phí, văn bản, giấy tờ để lô hàng XK trọn vẹn.
- Riêng thuế ưu đãi XK phải đề tên người thụ hưởng là Công ty uỷ thác.
2. Trường hợp XK uỷ thác mà ký hợp đồng ngoại: xuất 2 hoá đơn như bác Luckyluk866 đã nêu.

L

lethiduy

Sơ cấp
18/7/08
10
0
0
40
Soc son HN
Công ty mình cũng làm về bên XKUT,và truc tiep ki hop dong ngoai theo phuong thuc giao hang C.F.R vay chi phi tau bien cty minh thanh toan co hop le khong?thoi gian thuc hien xuat khau uy thac tu T5 nhung minh ko xuat HD, vay bay gio minh phai lam j? giup minh voi minh rat lo lang vi bay gio cong ty dang co co vu kien voi cty uy thac.

L

lethiduy

Sơ cấp
18/7/08
10
0
0
40
Soc son HN
:013:
công ty mình cũng làm về bên xkut,và truc tiep ki hop dong ngoai theo phuong thuc giao hang c.f.r vay chi phi tau bien cty minh thanh toan co hop le khong?thoi gian thuc hien xuat khau uy thac tu t5 nhung minh ko xuat hd, vay bay gio minh phai lam j? Giup minh voi minh rat lo lang vi bay gio cong ty dang co co vu kien voi cty uy thac.

S

songhatb

Sơ cấp
8/10/08
4
0
0
thai binh
thuế thu nhập doanh nghiệp

có ai biết điều kiện để trích lập quỹ dụ phòng giảm giá phải thu khó đòi không nhỉ

S

songhatb

Sơ cấp
8/10/08
4
0
0
thai binh
thuế GTGT

viết hoá đơn gia công haøng xuất khẩu có phẩi viết thuế GTGT không

L

lethiduy

Sơ cấp
18/7/08
10
0
0
40
Soc son HN
uỷ Thác Xuất khẩu

công ty mình cũng làm về bên xkut,và truc tiep ki hop dong ngoai theo phuong thuc giao hang c.f.r vay chi phi tau bien cty minh thanh toan co hop le khong?thoi gian thuc hien xuat khau uy thac tu t5 nhung minh ko xuat hd, vay bay gio minh phai lam j? Giup minh voi minh rat lo lang vi bay gio cong ty dang co co vu kien voi cty uy thac.

L

lethiduy

Sơ cấp
18/7/08
10
0
0
40
Soc son HN

R

redsea

Trung cấp
21/5/07
79
1
8
HN
Công ty mình cũng ủy thác XK, giá FOB, xuất hàng tháng 6 nhưng tháng 8 mới xuất Hóa đơn. Bên mình đã hỏi chi cục thuế thì về cơ bản vậy là sai nhưng vẫn phải xuất hóa đơn, dù muộn. Bên bạn đứng ra làm ủy thác xk thì thanh toán tiền cước là đúng rồi. Sau đó bạn phải đòi những phí đó từ bên ủy thác

P

phamtiet

Guest
26/4/11
2
0
0
tp.hồ chí minh
"Cho mình hỏi cty mình nhận ủy thác xuất khẩu nhưng cty mình là người đứng ký hợp đồng với phía nước ngoài"thì em phai xuất những hóa đơn nào? giúp em với!

T

tutin89

Guest
22/6/12
49
1
8
quy nhon
Cho mình hỏi công ty mình ủy thác cho công ty khác xuất khẩu thì khi xuất hóa đơn cho công ty nhận ủy thác thì mình phải xuất bằng đồng việt nam hay ngoại tệ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA