kế toán kinh doanh khách sạn ?????

• Thread starter boydien12
  • Ngày gửi
B

boydien12

Sơ cấp
21/11/07
18
0
1
Đà Lạt
Các bạn có thể cho mình biết sự khác nhau giữa cách tính giá thành trong Doanh Nghiệp Sản Xuất và Doanh Nghiệp Dịch vụ (nhà hàng, khách sạn ,du lịch .v.v... ) không ??:wall:
( không biết có post đúng topic không nhỉ ?? Nếu không xin admin chuyển dùm em , thanks a lot ^^! )

Khóa học Quản trị dòng tiền
kaiser_no1

kaiser_no1

Trung cấp
18/7/07
89
5
8
Nha Trang
Các bạn có thể cho mình biết sự khác nhau giữa cách tính giá thành trong Doanh Nghiệp Sản Xuất và Doanh Nghiệp Dịch vụ (nhà hàng, khách sạn ,du lịch .v.v... ) không ??:wall:
( không biết có post đúng topic không nhỉ ?? Nếu không xin admin chuyển dùm em , thanks a lot ^^! )

Theo mình biết là về cơ bản hầu như không có gì khác nhau cả.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Không có gì khác nhau cả, cái quan trọng của giá thành dịch vụ chính là định mức .

N

NGUYEN TRAN

Guest
3/11/07
46
0
0
DA NANG - HCM
ui! định mức trong giá thành dịch vụ là sao?Cty em vừa mở thêm dịch vụ tour,em thấy mù mờ quá. Anh,chị "vàng phai" có thể chỉ rõ hơn cho em được không?

N

Ngọc Phụng

Guest
Nếu công ty bạn tổ chức một tour du lịch thì các chi phí ăn uống, vận chuyển, đi lại, vé tham quan, khách sạn... là các chi phí được xem là giá vốn, và nó là định mức để công ty bạn đưa ra mức giá phù hợp để chào tour.

N

NGUYEN TRAN

Guest
3/11/07
46
0
0
DA NANG - HCM
Là vậy sao?vậy khi các chi phí này phát sinh bạn tập hợp về đâu 154 hay 632.Tập hợp về 154 theo từng tour sau đó chuyển về 632 xác định giá vốn ,vậy đúng không?

N

Ngọc Phụng

Guest
Bạn làm vậy cũng được mà đưa thằng vào 632 cung được, mỗi kột tour phát sinh đều có đầu vào rất rõ.chẳng hạn tour có 50 người bạn xuất 50 cái nón, bao nhiêu khăn giấy trong may ngày đi tour, bao nhiêu chai nước suối..., còn chi phí ăn uống người ta cung xuất theo số l;ượng khách và ghi rõ ngày nào...bạn tập hợp lại những gì liên quan trực tiếp đến tour là giá vốn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA