Báo cáo tài chính

• Thread starter baybong
  • Ngày gửi
B

baybong

Guest
22/5/07
91
0
0
TPHCM
Trong phần tmbctc phần tổng doanh thu có ghi là DT của HDXD được ghi nhận trong kỳ và tổng dt lũy kế của HDXD cho đến thời điểm bctc thì hiểu ntn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
U

utcarot

Guest
15/11/07
1
0
0
Tp.HCM
Theo mình thì DT trong kỷ chính là doanh thu chia theo tháng, quý ... tùy theo bạn xác định thời gian lập tmbctc. Còn phần doanh thu lũy kế được hiễu là doanh thu được ghi nhận tổng từ đầu niên độ kế toán đền thời điểm lập tmbctc

L

luluy

Guest
4/11/07
1
0
0
40
Hồ Chí Minh
Mua lịch tặng khách hàng

Các bạn cho mình hỏi câu này nhé : Cty mình đặt lịch để biếu khách hàng, vậy mình có nên lấy HD VAT ko? Và chi phí này có được đưa vào Cp Hợp lí ko ?
Cảm ơn các bạn nhiều nhé.

B

bigdragonvn

Guest
1/12/07
2
0
0
Thai nguyen
Trong phần tmbctc phần tổng doanh thu có ghi là DT của HDXD được ghi nhận trong kỳ và tổng dt lũy kế của HDXD cho đến thời điểm bctc thì hiểu ntn ạ
Chào bạn
Trước hết một hợp đồng xây dựng thường diễn ra trong một hoặc nhiều kỳ kế toán và được ghi nhận theo từng hạng mục...
Vì vậy:
1. DT của HDXD được ghi nhận trong kỳ được hiểu là: Doanh thu của một hoặc nhiều hạng mục công trình đã được ghi nhận trong kỳ trên sổ kế toán ( Không nhất thiết nội dung công việc đó phát sinh trong kỳ hay không nhưng đến kỳ bạn đang lập báo cáo tài chính đó doanh thu được ghi nhận )
2. Tổng doanh thu lũy kế của HDXD cho đến thời điểm báo cáo tài chính là: Lũy kế của toàn bộ doanh thu phát sinh từ đầu hợp đồng xây dựng đến thời điểm bạn lập báo cáo tài chính được ghi nhận trên sổ kế toán.
Lưu ý là: Chỉ những nội dung công việc nào đã hoàn thành được nghiệm thu và có cơ sở chắc chắn rằng đó là doanh thu mới được ghi nhận nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA