chiết khấu hay hoa hồng cho người mua hàng...

• Thread starter kunkun
  • Ngày gửi
kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
mình nghe anh kế toán trưởng bên mình nói khi mình đi mua hàng hóa hay dịch vụ có giá trị trên 1.000.000 VND thì đều có chiết khấu hay còn gọi là hoa hồng cho mình. vậy mấy cái đó mình phải nói như thế nào và co phải bất kỳ mặt hàng, dịhc vụ nào thì cũng đều có chiết khấ hay hoa hồng hết hay không? có ai đó diễm giãi dùm mình được không??? khó hiểu wá:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyen kim hue

nguyen kim hue

Cao cấp
15/10/07
522
0
16
Hà Đông - Hà Nội
tùy loại mặt hàng mới được chiết khấu.
Như chỗ mình có mua hàng mấy tỷ thì cũng chẳng thể chiết khấu được hehhe
(vì chỗ mình là mua bán ô tô mà)

K

khoanglang85

Guest
18/5/07
2
0
0
38
quảng trị
hình như định nghĩa của chiết khấu khác với hoa hồng mà, hix sao cứ hay lơ mơ cái này với nhau thế nhỉ hix hix ... em cũng nhớ láng máng he he he

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
mình nghe anh kế toán trưởng bên mình nói khi mình đi mua hàng hóa hay dịch vụ có giá trị trên 1.000.000 VND thì đều có chiết khấu hay còn gọi là hoa hồng cho mình. vậy mấy cái đó mình phải nói như thế nào và co phải bất kỳ mặt hàng, dịhc vụ nào thì cũng đều có chiết khấ hay hoa hồng hết hay không? có ai đó diễm giãi dùm mình được không??? khó hiểu wá:wall:

Trời cái này mới nha, cái chiết khấu cho bạn đó còn tuỳ thuộc vào người bán họ có cho bạn hay không? Làm gì có quy định nào mua hàng từ 1 triệu trở lên là có CK hay hoa hồng.
Thân!:byebye:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA