thuê khoán chuyên môn

• Thread starter HaNhim
  • Ngày gửi
H

HaNhim

Guest
17/4/07
59
0
0
HaNoi
anh chị làm ơn cho em xin mẫu hợp đồng thuê khoán chuyên môn. và nếu giá trị thanh toán công ty em thuê cá nhân là 9triệu/2tháng thì em có phai giữ lại 10% của họ ko? em phải làm thế nào để chi phí đó được coi là hợp lý mà ko bị thuế gạt ra:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Pham Phuc Huy

Guest
26/7/06
136
1
0
Khanh Hoa
anh chị làm ơn cho em xin mẫu hợp đồng thuê khoán chuyên môn. và nếu giá trị thanh toán công ty em thuê cá nhân là 9triệu/2tháng thì em có phai giữ lại 10% của họ ko? em phải làm thế nào để chi phí đó được coi là hợp lý mà ko bị thuế gạt ra:wall:
Nếu làm 2 tháng thì em ký hợp đồng thời vụ 2 tháng với cá nhân, có quyết định hẳn hoi đưa vào bảng lương thế là xong, khỏi phải khấu trừ cho mắc công

H

HaNhim

Guest
17/4/07
59
0
0
HaNoi
anh Pham Phuc Huy oi: quyết định ở đây là quyết định gì hả anh? em làm hợp đồng một lúc với 5 người cơ anh ạ. vậy vẫn làm hợp đồng thời vụ như bình thường phải không anh ?

P

Pham Phuc Huy

Guest
26/7/06
136
1
0
Khanh Hoa
anh Pham Phuc Huy oi: quyết định ở đây là quyết định gì hả anh? em làm hợp đồng một lúc với 5 người cơ anh ạ. vậy vẫn làm hợp đồng thời vụ như bình thường phải không anh ?
Em làm quyết định tuyển dụng nhân viên thời vụ. Sau đó, ký hợp đồng thời vụ với từng người. Còn nếu không ký lại được thì đành làm hợp đồng khoán và phải chịu nộp 10% thuế TNCN thôi.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Em làm quyết định tuyển dụng nhân viên thời vụ. Sau đó, ký hợp đồng thời vụ với từng người. Còn nếu không ký lại được thì đành làm hợp đồng khoán và phải chịu nộp 10% thuế TNCN thôi.
Trường hợp lại không có hồ sơ lđ có công chứng , chỉ có hồ sơ photo , HĐLĐ có được chấp nhận không ??

Vàng phai

Vàng phai

Guest
P

Pham Phuc Huy

Guest
26/7/06
136
1
0
Khanh Hoa
ok. Nhưng quan trọng là có người ký hợp đồng không đấy

Vàng phai

Vàng phai

Guest
ok. Nhưng quan trọng là có người ký hợp đồng không đấy
à có , cái đó thì nhiều . . .hi hi, mình chỉ lăn tăn cái hồ sơ không có công chứng ấy , vì không thể làm được thôi

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Huy thân mến ơi , đầu óc mu muội của mình vẫn không thông cái 10% này. lâu nay ở cty cũ của mình các chị ấy vẫn làm hợp đồng khoán mà không thấy trích lại 10% này cũng chẳng sao , mình không hiểu , bạn chỉ giúp?:food-smil

Vàng phai

Vàng phai

Guest

H

Hoàng Hồng Yến

Guest
25/7/07
51
0
0
43
Hà Đông Hà Tây
Đúng đấy, công ty mình cũng thế, mọi người làm từ trước đều nói chỉ làm hợp đồng giao khoán, biên bản nghiệm thu, chấm công, chia lương cho công nhân thuê ngoài thôi, không có hợp đồng lao động gì cả, cũng không giữ lại 10% khấu trừ tại nguồn, mà các hợp đồng này toàn giá trị kha khá (khoảng từ mấy chục triệu đến hơn trăm triệu) quyết toán thuế mấy lần rồi mà cũng chẳng bị sao. Tại sao lại thế nhỉ ?? Mọi người cho ý kiến tí nhé !

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Đúng đấy, công ty mình cũng thế, mọi người làm từ trước đều nói chỉ làm hợp đồng giao khoán, biên bản nghiệm thu, chấm công, chia lương cho công nhân thuê ngoài thôi, không có hợp đồng lao động gì cả, cũng không giữ lại 10% khấu trừ tại nguồn, mà các hợp đồng này toàn giá trị kha khá (khoảng từ mấy chục triệu đến hơn trăm triệu) quyết toán thuế mấy lần rồi mà cũng chẳng bị sao. Tại sao lại thế nhỉ ?? Mọi người cho ý kiến tí nhé !
Chết rùi, các cụ tiền bối ơi, gỡ rối giúp chúng em với, cty em cũng làm như của chị Yến nhưng nay lên wkt thấy mọi người nói mới thấy run, cty em chưa quyết toán thuế lần nào cả , chẳng biết ra sao nữa????:lily::0frown::0sleep:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA