Nộp báo cáo thuế không nộp Bảng kê Xuất Nhập Tồn

• Thread starter Nguyen Thi Lin
  • Ngày gửi
N

Nguyen Thi Lin

Guest
Do phần mềm bên mình bị trục trặc nên mình ko làm kịp Bảng kê nhập xuất tồn hàng hóa. Vậy cty mình có bị xử phạt ko ? Và vài tháng trước cũng do phần mềm nên bảng kê nhập xuất tồn bị lệch do hàng A xuất hết số lượng nhưng trị giá chưa xuất ra còn nằm trong bảng kê mình chưa biết điều chỉnh trên thuế như thế nào nữa. Mọi người giúp mình với. Cảm ơn mọi người trước nha !

Khóa học Quản trị dòng tiền
mysterman

mysterman

Guest
Báo cáo NXT không nằm trong danh mục báo cáo bắt buộc phải nộp hàng tháng. Thường mấy CCT củ chuối hay bắt DN nộp, ko nộp thì chả sao nhưng sẽ gây "ác cảm" với quản lý. Túm lại tuỳ thời tiết, bạn thích thì nộp, không thì thôi, chả có ma nào phạt được bạn.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Do phần mềm bên mình bị trục trặc nên mình ko làm kịp Bảng kê nhập xuất tồn hàng hóa. Vậy cty mình có bị xử phạt ko ? Và vài tháng trước cũng do phần mềm nên bảng kê nhập xuất tồn bị lệch do hàng A xuất hết số lượng nhưng trị giá chưa xuất ra còn nằm trong bảng kê mình chưa biết điều chỉnh trên thuế như thế nào nữa. Mọi người giúp mình với. Cảm ơn mọi người trước nha !

Hic lần đầu tiên nghe thấy nộp báo cáo thuế phải nộp thêm bảng kê Nhập xuất tồn.:wall:

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Hic lần đầu tiên nghe thấy nộp báo cáo thuế phải nộp thêm bảng kê Nhập xuất tồn.:wall:

Có đấy Bong05 ah, lần trứơc mình có bị nộp mấy tháng ở CCT, sau đó chuyển lên cục thuế qlý thì ko phải nộp nữa. Nói chung là tùy mấy ông ấy thôi, thường thường là chỉ có CCT mới bắt làm chứ cục thuế thì họ ko rỗi hơi đâu.

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước

Có đó chị, đây là chiêu của mấy bác Quản Lý Thuế!
Không có văn bản nảo quy định nộp nhưng mấy ông "nhờ" thì mình cũng nộp cho xong chuyện, mệt gì đâu! dĩ hòa vi cũng quý!

H

hoangan

Guest
8/4/07
24
0
0
Thai Binh
minh cung lan dau tien nghe thay nop bao cao thue la phai kem theo bang nhap xuat ton day:wall:

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Có đấy Bong05 ah, lần trứơc mình có bị nộp mấy tháng ở CCT, sau đó chuyển lên cục thuế qlý thì ko phải nộp nữa. Nói chung là tùy mấy ông ấy thôi, thường thường là chỉ có CCT mới bắt làm chứ cục thuế thì họ ko rỗi hơi đâu.
Hic hic:wall:
Không có văn bản nảo quy định nộp nhưng mấy ông "nhờ" thì mình cũng nộp cho xong chuyện, mệt gì đâu! dĩ hòa vi cũng quý!

Hu hu thuế là như thế vậy à?

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Hic hic:wall:
Hu hu thuế là như thế vậy à?
Bình thường thôi, trước khi có Thông tư 60, lão vẫn nhiều năm trời nộp báo cáo thuế kèm theo Báo cáo NXT. Không kèm theo báo cáo NXT thì mấy bác ấy ứ chịu ký nhận báo cáo thuế, làm gì nhau nào. :freddy:

Từ khi thực hiện theo Luật quản lý thuế thì mới không bị nộp báo cáo NXT nữa, mới thoát được vài tháng chứ mấy

G

giang hn2007

Guest
18/11/07
2
0
0
26/443/33 thanh xuân nam
that ah, sao minh co thay ben minh yeu cau phai nop bang NXT dau nhi.it nhat la minh da lam cho 3 quan o 3 chi cuc thue khac nhau

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Bình thường thôi, trước khi có Thông tư 60, lão vẫn nhiều năm trời nộp báo cáo thuế kèm theo Báo cáo NXT. Không kèm theo báo cáo NXT thì mấy bác ấy ứ chịu ký nhận báo cáo thuế, làm gì nhau nào. :freddy:

Từ khi thực hiện theo Luật quản lý thuế thì mới không bị nộp báo cáo NXT nữa, mới thoát được vài tháng chứ mấy

May cho lão nhỉ!!!!:freddy:

mysterman nói:
Báo cáo NXT không nằm trong danh mục báo cáo bắt buộc phải nộp hàng tháng. Thường mấy CCT củ chuối hay bắt DN nộp, ko nộp thì chả sao nhưng sẽ gây "ác cảm" với quản lý. Túm lại tuỳ thời tiết, bạn thích thì nộp, không thì thôi, chả có ma nào phạt được bạn.

Như ý kiến của mysterman cũng đúng, nhưng theo của rk106 cũng đâu có thiệt hại gì chứ.

rk106 nói:

Linh Chi nói:
phạt 5 triệu đấy

Cái này mới nghe đó à nhen, quy định chỗ nào thế bạn???:wall:

N

nhanchia

Cao cấp
29/5/07
285
69
28
BRATISLAVA
phạt 5 triệu đấy
Quy định nào mà có giá phạt rõ ràng vậy ? - Kê khai thuế giá trị gia tăng hàng tháng có ai bắt buộc nộp bảng kê khai xuất nhập tồn ? Chỉ có cán bộ thuế yếu trình độ thì đòi hỏi đủ thứ chẳng theo quy định nào cả

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh

Đã lên chức lão rùi mà để cho mấy bác thuế bắt nạt thế mà cũng nghe. Hic chuyện thật như bịa??? Vậy Lão ko hỏi các bác ấy cần bảng kê XNT làm gì nhỉ? Quả thật hôm nay em mới thấy có việc nộp BC thuế + bảng kê XNT. Đúng là được mở rộng tầm mắt cho ngành Thuế Việt Nam.

H

Hoàng Hồng Yến

Guest
25/7/07
51
0
0
43
Hà Đông Hà Tây
Trời ! Em làm qua 04 chi cục thuế rồi mà chưa thấy nơi nào đòi hỏi kiểu buồn cười như vậy cả ?? Gì mà nộp bảng kê XNT cùng BCT chứ ??? Chẳng có văn bản nào quy định như vậy cả ???

T

tranthiminhhue

Guest
3/5/07
3
0
0
Haiphong
Ban Linh Chi cho biet bi phat 5 trieu theo QD nao cua Bo tai chinh khong? Theo minh duoc biet o cac chi cuc thue ho bat nop bang NXT kem theo bao cao thue hang thang de ho tinh xem khoan thue minh xuat ban trong ky co phu hop khong ve phan gia ca do va phan thue dau vao neu cong ty ban con duoc khau tru cho thang tiep do. Phai than trong voi bao cao do.

kemuketoan

kemuketoan

Yêu con nhất!
21/6/05
109
0
16
Hải phòng- Hà Đông
Ban Linh Chi cho biet bi phat 5 trieu theo QD nao cua Bo tai chinh khong? Theo minh duoc biet o cac chi cuc thue ho bat nop bang NXT kem theo bao cao thue hang thang de ho tinh xem khoan thue minh xuat ban trong ky co phu hop khong ve phan gia ca do va phan thue dau vao neu cong ty ban con duoc khau tru cho thang tiep do. Phai than trong voi bao cao do.

Chỗ nào HP bắt nộp cả báo cáo NXT thế? Mình làm ở 3 chi cục thế rồi k thấy nơi nào bắt nộp kèm cả NXT hết.

N

nguyenthuhoai

Trung cấp
26/6/07
82
0
0
Thanh hoa
đúng là chiện nghe mà mơ mang đầu óc voi mấy ông CCT!!! chăng thấy quy định nào nói đến nôp kèm XNT????????????

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA