Chi phí lương khi QT

• Thread starter khoqua75
  • Ngày gửi
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Chảo cả nhà
Chiều nay, minh làm việc với cơ quan thuế về tiền lương, trên HD thể hiện như sau: lương cơ bản: 580.000; Phụ cấp: theo hiệu quả công việc, và các khoản phụ cấp khác ....Mình ko quy chế lương
Bảng thanh toán lương tỗng cộng: 5.000.000 đ
Cơ quan thuế họ ko chấp nhận: họ khống chế một người một triệu đồng tháng như vậy có đúng không. theo minh thì ko có HD mới bị khống chế 1 tr đ, có văn bản nào nói về lương cơ bản và thực trả hay ko.
Các bạn giúp minh với, ngày mai chốt lại số liệu rồi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Các bạn ơi giúp minh với
Cho minh hổi thêm nhé, năm 2006 cty mình ký HD với người lao đông như sau:
- Mức lương chính: lương tối thiểu x hệ số ( thang bảng lương ): VD: 2.308.500 đ
- Lương thỏa thuận: 9.500.000 đ ( trong đó bao gồm: tất cả các khoản phụ cấp, nhưng minh chỉ nói chung chung trên hd thôi, có đóng thuế thu nhập cá nhân)
Khi cô nhân sự đi đăng ký với CQBH và trích nộp BHXH, YT theo mức lương 2.308.500 đ
cán bộ BHXH chấp nhận mức này. nhưng cán bộ thuế họ nói không có quy chế và ko phân rõ các khoản phụ cấp, họ ko chấp nhận. họ yêu cầu mình chia các khoản phụ cấp ra cho đủ phần chênh lệch ( 7.191.500 = 9.500.000 - 2.308.500 ), nhưng làm sao minh chia cho được vì mức 9.500.000 là lương thỏa thuận.
Họ nói như vậy có đúng hay ko, có văn bản nào quy định các bạn Pot lên cho mình và cả nhà cùng xem nhé.
Cám ơn cả nhà

S

Su Su Ki

Guest
18/10/07
20
0
0
41
HCM
bạn phải phân rõ ra từng khoản phụ cấp,vd như tiền ăn,tiền điện thoại,tiền đồng phục,tiền xăng,tiền trách nhiệm,các khoản này bạn phân chia sao cho hợp lí là được.
Theo mình nghĩ do bên bạn cho tiền phụ cấp quá cao nên thuế sẽ làm khó làm dễ đó,các khoản trên bạn phải thể hiện trên bảng lương cùng với khoản BHXH,BHYT cty mình làm vậy đó,khong biết các bạn khác thì sao nhỉ.

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Nhưng đây là khoản lương thỏa thuận giửa Dn và người lao đông. Có đóng thuế thu nhập cá nhân mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA