DN mới thành lập thì được ưu đãi thuế TNDN trong bao nhiêu năm?

Thảo luận trong 'Thuế TNDN' bắt đầu bởi nhung84, 23 Tháng mười một 2007.

1,831 lượt xem

  1. nhung84

    nhung84 Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    33
    Đã được thích:
    1
    Giới tính:
    Nữ
    Nơi ở:
    Tp. Pleiku - Gia Lai
    Công ty em làm mới thành lập được 1 tháng
    Kinh doanh về mặt hàng mỹ phẩm và DaySpa
    Cho em hỏi về ưu đãi cho DN mới thành lập thì Thuế được giảm là bao nhiu năm
     
    #1
  2. Nguyen Tu Anh

    Nguyen Tu Anh Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    5,609
    Đã được thích:
    21
    Nơi ở:
    Hà Nội - TP. HCM
    DN mới thành lập muốn được hưởng ưu đãi về thuế TNDN phải đáp ứng được điều kiện theo Điều 34, 35 của Nghị định 24/2007/NĐ-CP. Bạn xem quy định ở trong đó.

    Nếu chỉ đơn thuần là kinh doanh mỹ phẩm và dayspa thì sẽ không được hưởng ưu đãi đâu.
     
    #2

Chia sẻ trang này