Lính mới ra trường nhưng nhà tuyển dụng mời làm kế toán trưởng...?!

• Thread starter Chang_coc
  • Ngày gửi
C

Chang_coc

Guest
24/1/06
24
0
0
Vietnam
Mình là "sinh viên" mới ra trường, lính mới tò te nhưng có nhiều công ty "bắt" làm Kế toán trưởng luôn, chẳng cho làm kế toán viên:bigok:
Một phần vì mình đã 30t rồi, đã có 2 bằng đại học chính quy, bằng kế toán loại giỏi...nên người ta cứ "bắt" làm kế toán trưởng.
Có nên nhận làm không ta?!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Dương Tam Kha

Guest
Mình là "sinh viên" mới ra trường, lính mới tò te nhưng có nhiều công ty "bắt" làm Kế toán trưởng luôn, chẳng cho làm kế toán viên:bigok:
Một phần vì mình đã 30t rồi, đã có 2 bằng đại học chính quy, bằng kế toán loại giỏi...nên người ta cứ "bắt" làm kế toán trưởng.

Bạn xem lại luật kế toán nếu thấy mình có đủ điều kiện thì nhận lời. Luật không có quy định bạn phải có bao nhiêu văn bằng hay học lực như thế nào mới đảm nhận chức vụ KTT đâu :wall::wall::wall:

N

NHO CHANH

Guest
19/11/07
33
0
6
39
Biên Hòa-Đồng Nai
Sướng wá rùi còn gì nhưng fải xem bạn tự nhận thấy mình đủ cứng cáp để đảm đương ko?Với cty lớn thì mình ko bít nhưng đối với cty vừa tầm thì bạn có thể làm vì mình cũng đã từng thử và đã thành công rùi nè!Tuy nhiên kế toán trưởng thì fải có bằng nữa đó nhé!chúc bạn thành công

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Đúng là hơi khó nhở :wall:. Nhưng mà không có cái khó thì sao có ló cái khôn bác nhở. Thôi thì cứ đúng luật đúng lý thì cứ làm hen.:bigok:

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
Nói chung là cứ làm đi, không được cái gì cũng được một kinh nghiệm . Nếu được thì quá tốt nếu không được thì được kinh nghiệm là " mình có nhiều bằng cấp nhưng mình chưa làm được kế toán trưởng". Nhưng thực sự mình thấy kế toán trưởng có thể không nắm sâu hết nghiệp vụ nhưng nhất thiết phải hiểu toàn bộ nghiệp vụ và biết hướng giải quyết những rắc rối phát sinh

T

thanhthaonguyen

Guest
2/10/07
3
0
0
bạn ơi! chúng ta cùng cảnh ngộ rồi , mình cũng bị ép làm kế toán trưởng nè , ông kế toán trưởng của cty mình tự ý bỏ việc về quế, thế thì mình ôm luôn công việc kt trưởng luôn nhưng mình chỉ học tới trung cấp thôi , Nhưng không sao mình cũng làm luôn vì cty mình nghiệp vụ phát sinh rất it. Nếu có cơ hội tại sao mình không nắm chứ,và công việc sẽ giúp mình lớn lên thôi
chúc bạn thành công!

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang

Cũng nguy hiểm đấy bác có làm thì đi học khóa học thực tế
Em có biết một chỗ dậy có tiếng dạy từ A-Z luôn về kế toán
Bác giống em rồi nhưng liều cũng phải có cơ sở không thì mệt lắm

khuckhich

khuckhich

Cao cấp
9/4/07
256
4
18
Thành phố Hồ Chí MInh
Vấn đề có hoàn thành vai trò KTT hay không thì phải làm mới biết và rút kinh nghiệm.

Tuy nhiên nếu "bị" cty ép non vị trí KTT thì tôi cho rằng các bạn phải nói rõ với DN về việc Quyết định bổ nhiệm KTT không đúng tiêu chuẩn theo Qui định của Nhà nước thì DN sẽ bị phạt hành chính, khoản tiền phạt này phải rõ ràng là cty chịu.
Trong trường hợp bạn chưa có chứng chỉ KTT của Bộ tài chính thì bạn nên nhận vị trí Người phụ trách kế toán, như thế có lẽ đúng luật hơn đấy.

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội

Đừng nhận, coi chừng toi đấy. Bao nhiêu là giám đốc công ty chi mới học xong lớp 3 đấy. Báo chí ngày nào cũng nói về vụ này. Coi chừng đi theo giám đốc công ty ma thì vừa.
Thế nhá

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Đừng nhận, coi chừng toi đấy. Bao nhiêu là giám đốc công ty chi mới học xong lớp 3 đấy. Báo chí ngày nào cũng nói về vụ này. Coi chừng đi theo giám đốc công ty ma thì vừa.
Thế nhá

Lão củ chuối nói đúng đấy em ạ,
đó là kinh nghiệm xương máu của lão ấy đấy. Ngày xưa lão cũng đã nhận mà!

I

ISKATA

Trung cấp
9/9/06
77
1
0
Cố đô
hiệp

Chào bạn!
Sao bạn lại nghị bị ép nhỉ, đó là cơ hội cho bạn đấy. Bạn có 2 bằng đại học, và bằng lọai giỏi. Chỉ thiếu kinh nghiệm thực tế. Làm kế tóan trưởng là dịp để bạn vận dụng kiến thức đã học vào thực tế và đức kết kinh nghiệm nghề nghiệp.
Trong thời gian đầu, có những khó khăn bỡ ngỡ, bạn đọc thêm sách vở và hỏi trên WKT, có nhiều thành viên có kinh nghiệm sẽ giúp bạn.
Mặt khác, bạn sắp xếp thời gian để học chương trình đào tạo, chứng chỉ KTT.
Chúc bạn thành công!

T

thuphuong413

Guest
8/5/06
0
0
0
ha tay
Anh Lê Mạnh Tiến à, Anh có biết chỗ dạy kế toán thực tế à? Vậy anh cho em địa chỉ được không? Cảm ơn anh trứơc nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA