Có ký lại hợp đồng được không?

• Thread starter huong_trading
  • Ngày gửi
H

huong_trading

Guest
28/7/06
49
0
0
Vinh Phuc
Cty em mới ký 01 hợp đồng cung cấp thiết bị cho trường học. Giá trị hợp đồng bao gồm cả VAT(5%) là 1 tỷ đồng.Nhưng trong khi làm hợp đồng, tách thuế ra 5% là 50.000.000trd, nhưng đã tính nhầm thành 35.000.000trd. Giá trị hàng không thiếu nhưng giá trị thuế GTGT thiếu 15.000.000trd dẫn đến hợp đồng ký thiếu so với thực tế khi xuất hóa đơn là 15.000.000trd ( vì xuất hóa đơn là phải xuất đủ 1tỷ đồng). Hợp đồng đã ký và đã gửi đi rất nhiều đơn vị (vì ký với trường học). Giờ em phải làm như thế nào? Anh (chị) giúp em với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Dương Tam Kha

Guest
Cty em mới ký 01 hợp đồng cung cấp thiết bị cho trường học. Giá trị hợp đồng bao gồm cả VAT(5%) là 1 tỷ đồng.Nhưng trong khi làm hợp đồng, tách thuế ra 5% là 50.000.000trd, nhưng đã tính nhầm thành 35.000.000trd. Giá trị hàng không thiếu nhưng giá trị thuế GTGT thiếu 15.000.000trd dẫn đến hợp đồng ký thiếu so với thực tế khi xuất hóa đơn là 15.000.000trd ( vì xuất hóa đơn là phải xuất đủ 1tỷ đồng). Hợp đồng đã ký và đã gửi đi rất nhiều đơn vị (vì ký với trường học). Giờ em phải làm như thế nào? Anh (chị) giúp em với!

OK! trường hợp này thì bạn nên ký lại hợp đồng, mình nghỉ chắc bên phía đối tác cũng muốn ký lại hợp đồng mới cho chính xác chứ không ai muốn lưu một hợp đồng mà nội dung lại không thống nhất với hóa đơn đâu.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Giá của bạn là 1tỷ bao gồm cả thuế VAT 5% rồi thì hai số 35 triệu đồng và 50 triệu đồng đều không đúng với phần thuế GTGT nếu trọn gói thanh toán 1 tỷ, số đúng là 47.619.048, bạn có thể nêu cụ thể xem hóa đơn đã phát hành nội dung (tiền chưa thuế, tiền thuế, tổng thanh toán) nó thế nào không?

H

huong_trading

Guest
28/7/06
49
0
0
Vinh Phuc
Giá của bạn là 1tỷ bao gồm cả thuế VAT 5% rồi thì hai số 35 triệu đồng và 50 triệu đồng đều không đúng với phần thuế GTGT nếu trọn gói thanh toán 1 tỷ, số đúng là 47.619.048, bạn có thể nêu cụ thể xem hóa đơn đã phát hành nội dung (tiền chưa thuế, tiền thuế, tổng thanh toán) nó thế nào không?

Tổng thanh toán của hóa đơn: 1tỷ đồng. Trong đó:
- Tiền hàng chưa thuế: 952.380.952đ
- Tiền thuế: 47.619.048đ
Hóa đơn tại thời điểm này chưa được phát hành, nhưng do hợp đồng ký với trường học nên phía đối tác đã gửi hợp đồng đi nhiều đơn vị Nhà nuớc để xin cấp kinh phí. Nếu ký lại hợp đồng tức là sẽ liên quan đến rất nhiều đơn vị khác. Xin chỉ giúp cho em có cách nào khắc phục tốt nhất không?

H

hienpmc

Trung cấp
6/11/06
93
0
6
Hà Nội
Trường hợp này của bạn gần giống truyện của Azit Nezin quá! Hic! Theo mình nên làm phụ lục hợp đồng điều chỉnh lại Điều khoản về giá cả trên HĐ là xong thui mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA