Phí đổ lương Vietcombank

• Thread starter accthuy2
  • Ngày gửi
A

accthuy2

Sơ cấp
24/11/07
38
0
6
Happy house
Có ai trả lương cho công nhân qua ATM vietcombank không?
Hàng tháng đổ lương cho công nhân bên mình vẫn nhận được phiếu hạnh toán của ngân hàng. Trong đó Thuế suất 10%. Mình đã nghĩ không kê khai thuế được. Nhưng ngân hàng HSBC bên mình hàng tháng lại gửi HĐ VAT 10% về mình kê khai thuế bình thường. Mình thắc mắc với Vcb về HĐ VAT thì họ nói kê khai bình thường. Mình hỏi bình thường như thế nào họ nói " Em nên hỏi cục thuế cho chắc chắn" có ai kê khai thuế của TH này không hướng dẫn mình với. Cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
Cái này vẫn kê khai bình thường, phiếu hạch toán này đã được đăng ký vì vậy vẫn được kê khai, khấu trừ thuế GTGT bình thường như hóa đơn.
Có ai trả lương cho công nhân qua ATM vietcombank không?
Hàng tháng đổ lương cho công nhân bên mình vẫn nhận được phiếu hạnh toán của ngân hàng. Trong đó Thuế suất 10%. Mình đã nghĩ không kê khai thuế được. Nhưng ngân hàng HSBC bên mình hàng tháng lại gửi HĐ VAT 10% về mình kê khai thuế bình thường. Mình thắc mắc với Vcb về HĐ VAT thì họ nói kê khai bình thường. Mình hỏi bình thường như thế nào họ nói " Em nên hỏi cục thuế cho chắc chắn" có ai kê khai thuế của TH này không hướng dẫn mình với. Cảm ơn nhiều.

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Bạn cứ kê khai bình thường ko có vấn đề gì đâu, cty minh cũng vậy.

A

accthuy2

Sơ cấp
24/11/07
38
0
6
Happy house
Các bạn ơi lấy số HĐ ở chỗ nào vậy? Lấy ở tờ "phiếu hạch toán" Số đứng trước số TK của cty có đúng không vậy?
Mình chưa kê thuế của cái này bao giờ giúp mình nhé.

Sửa lần cuối:
Lê Hương Thảo

Lê Hương Thảo

Guest
22/1/07
97
0
0
Tuyệt tình cốc
Các bạn ơi lấy số HĐ ở chỗ nào vậy? Lấy ở tờ "phiếu hạch toán" Số đứng trước số TK của cty có đúng không vậy?
Mình chưa kê thuế của cái này bao giờ giúp mình nhé.
Số HĐ sau seri

C

chichchoe

Guest
VD: Phiếu hạch toán
mã VAT,,,,,,,,,,,,,,,,
034 HDU0052010 12Nov0717:51:13 1563 MDR CA MISR DR E705.0013 Số TK/....

Nhập nhằng nhỉ, khó khăn nhỉ ??
Cứ gọi điện đến số 03203.891407 gặp đ/c Hoàng Thị Kim Ngân-Trưởng phòng Kế toán, hoặc Đ/c Tuyết phụ trách đổ lương của VCB Hải Dương là ra thôi mà
Nếu họ kô trả lời thì gọi tiếp đến sô 03203.891198 gặp đồng chí Thắng giám đốc là vãi....cả ra quần. Nói thật tôi chúa ghét cái kiểu phục vụ khách hàng không đến nơi đến chốn

S

saobang86207

Guest
28/9/06
24
0
0
38
thai binh
theo mình số hóa đơn là 034 còn số seri la E705.0013

C

cohangnuoc

Guest
4/10/07
20
0
1
42
quangnam
so seri duoc ghi doc theo ben trai cua hoa don day,ban cam to hoa don xoay 1 goc 90 do la thay so seri lien hehehe.con so hd nam o giua to hoa don

Đề nghị bạn viết bài bằng tiếng Việt có dấu!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA