Phụ cấp ko có tính chất lương ?

• Thread starter ketoan4mat
  • Ngày gửi
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Mình muốn hỏi những phụ cấp không có tính chất tiền lương thì không phải trích nộp BH, nhưng có được tính vào chi phí hợp lý của DN ko vậy ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

For_you_1112

Guest
18/8/04
14
0
0
SaPa
Cũng còn tuỳ vào tính hợp lý của khoản phụ cấp đó.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Là sao ? Khoản phụ cấp này có ghi trong HĐLĐ, và đã đăng kí bên P. Lao động

W

WhoamI

Cao cấp
For_you_1112 nói:
Cũng còn tuỳ vào tính hợp lý của khoản phụ cấp đó.
Bạn For_you_1112 có thể nói rõ hơn về căn cứ cho tính hợp lý về các khoản phụ cấp không nhỉ!. Đối với DNNN thì có các văn bản cụ thể quy định phụ cấp định mức theo ngành nghề, ....cứ thế mà thi hành vì đó là chế độ, còn đối với các DN ngoài quốc doanh thì thật khó vì W biết có nhiều khi DN xây dựng mức PC thậm chí < hơn mức chi thực tế, có ghi trong HĐLĐ mà cơ quan Thuế vẫn cho là cao đòi hạ xuống. Mình rất muốn biết có văn bản nào quy định phụ cấp cho các DN ngoài QD ko, nếu bạn nào có thì cho mình xem với nhé!

T

Tralipton

Guest
17/2/04
78
0
0
46
HCMC, VN
Truy cập trang
Theo mình, bạn hãy Xây dựng thang lương, bậc lương, hệ số lương, HĐLĐ cho Đây đủ theo luật lao động (ghé PLĐ họ hướng dẫn) rồi gởi DS lên PLD, Làm sao cho hợp lý và có đóng dấu cuả PLĐ, và BHXH đồng ý với mức đó thì Thuế Không phải làm khó mình nưả đâu. Chỉ khó là ở chổ PLĐ mình áp dụng lương không hợp lý là họ Không duyệt thôi. Đọc thêm 1 số yêu cầu ở TT 128/2003 III, 3.. . Khi quyết toán, Cục thuế sẽ căn cứ vào các chứng từ đó (có đang ký ko? có BHXH, KCB..., HĐLĐ).. chúc bạn thanh công

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA