Khách hàng đòi hóa đơn cho dịch vụ phát sinh từ các tháng trước

• Thread starter nguyễn văn lộc
  • Ngày gửi
N

nguyễn văn lộc

Guest
11/8/06
34
1
0
40
tp Hồ Chí Minh
Ttrong tháng 8 cty minh có sửa chửa cho khách hàg 7 tr, cuối tháng không thấy khách hang yêu cầu dh nên minh xuất lấy tên khách lẻ dể khai thuế và đã khai thuế tháng 8; nhưng tháng 11 khách hàng lại đòi hd khoản sữa chữa tháng 8, buột mình phải làm biên bản hủy hd tháng 8 và xuất hd 7 tr cho khách tháng 11; và kê khai diều chỉnh bằng cách ghi âm khoản xuất hd tháng 8 dể giảm doanh số và thuế; theo các bạn thì mình làm thế có hợp lý không; các bạn gop ý cho minh với; nếu có quy định nào hướng dẫn chỉ mình với. thankss!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

ymna

Trung cấp
24/10/07
83
1
0
HCM
Điều chỉnh bằng PL1 ấy bạn.

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Ttrong tháng 8 cty minh có sửa chửa cho khách hàg 7 tr, cuối tháng không thấy khách hang yêu cầu dh nên minh xuất lấy tên khách lẻ dể khai thuế và đã khai thuế tháng 8; nhưng tháng 11 khách hàng lại đòi hd khoản sữa chữa tháng 8, buột mình phải làm biên bản hủy hd tháng 8 và xuất hd 7 tr cho khách tháng 11; và kê khai diều chỉnh bằng cách ghi âm khoản xuất hd tháng 8 dể giảm doanh số và thuế; theo các bạn thì mình làm thế có hợp lý không; các bạn gop ý cho minh với; nếu có quy định nào hướng dẫn chỉ mình với. thankss!

Bạn vào đây coi nhé. Vì trường hợp của bạn cũng giống một bạn bên topic này. Vẫn là việc hủy HĐ đã xuất & xuất lại.

:biggthump http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=38190

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
Trường hợp này bạn thực hiện vậy là đúng rồi. hủy hóa đơn đã xuất trong thág 8 đi và xuất lại hóa đơn mới.
Kê khai hóa đơn mới trong tháng bình thường, đồng thời kê khai bảng giải trình điều chỉnh giảm VAT đầu ra, nêu rõ hủy hóa đơn nào và xuất lại hóa đơn nào.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA