Chứng từ nộp thuế TNCN?

• Thread starter TUNLOVEDOM
  • Ngày gửi
T

TUNLOVEDOM

Trung cấp
7/9/07
93
0
6
Vung sau vung xa
Cty em đã chi rất nhiều tiền hoa hồng cho khách hàng. Mỗi lần chi >500.000 đ. Cty đã trích lại 10% để nộp thuế TNDN. Số tiền thuế tính được Cty đã nộp qua NH nhưng chưa nộp tờ khai báo cáo với cơ quan thuế. Như vậy có bị sao ko? Các lần chi tiền hoa hồng em chỉ có phiếu chi và hợp đồng hoa hồng, chứng từ thu thuế TNCN trích tại nguồn thì chỉ có phiếu thu chứ không có biên lai thuế. Như vậy có sao ko? Mong các bác giúp em với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Bạn phải làm tờ kê khai thuế TNCN không thường xuyên hàng tháng, nếu số tiền nộp thuế TNCN trên 5tr đồng. Nếu dưới 5tr thì gộp 3 tháng noọp một lần. Về chứng từ biên lai khấu trừ thuế,làm công văn đề nghị Cục thuế cấp vài quyển biên lai, phiếu chi là được nếu khách hàng đòi biên lai thì cấp cho họ. Quan trọng là mỗi lần chi hoa hồng trên 500.000 thì bạn phải giữ lại 10%/ số tiền chi đó

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Ngoài việc nộp ngày vào ngân sách khoản thu 10% bạn phải làm tờ khai hàng tháng nộp cho thuế đấy

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Bạn chưa nộp tờ khai thì mau làm nộp bổ sung đi, nếu ko sẽ bị phạt đấy.
Tùy theo chi cục thuế mà số tiền dưới năm triệu nộp theo quý nhưng phải làm cái công văn gởi cho CC thuế nộp theo quý đấy. Cty mình họ bắt làm như vậy đó.
Còn về chứng từ biên lai khấu trừ thuế bạn làm như bạn DAIKA nhé
Thank