Bảng cân đối tài khoản.

• Thread starter PhiLe
  • Ngày gửi
P

PhiLe

Guest
Công ty em thuộc ở chi cục thuế Q.6.Anh chị cho em hỏi tí.Khi mình nộp tờ thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính Q3/2007 vừa rùi.Mình có cần nộp bảng cân đối quý 3/2007 k? Tại vì em mới nhận giấy mời của chị quản lý bảo nộp bổ sung bảng cân đối Q3/2007.Bây giờ em không biết có phải chị quản lý làm khó dễ hay là em nộp thiếu?

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Công ty em thuộc ở chi cục thuế Q.6.Anh chị cho em hỏi tí.Khi mình nộp tờ thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính Q3/2007 vừa rùi.Mình có cần nộp bảng cân đối quý 3/2007 k? Tại vì em mới nhận giấy mời của chị quản lý bảo nộp bổ sung bảng cân đối Q3/2007.Bây giờ em không biết có phải chị quản lý làm khó dễ hay là em nộp thiếu?
ơ...tờ thực sự bất ngờ khi đọc đc bài này của bạn.Tớ đọc các VBPL ko có chỗ nào quy định thế cả.bắt nộp BCTC quý thì còn tạm nghe được, chứ nộp BCĐ tài khoản thì....chuối quá.bạn hỏi lại xem chị yc nộp BCĐKT làm gì chứ...don't understand.:wall:

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre

Nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính theo TT60 theo qui định thì ko cần phải nộp BCTC, còn mỗi CQ thuế địa phương YC nộp bổ sung bảng biểu thì bạn cứ nộp cho đủ.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Chỉ cần nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 3 là đủ rồi. Chắc cán bộ quản lý của bạn muốn xem thêm một số chỉ tiêu khác về tài chính của đơn vị bạn nên mới yêu cầu vậy thôi. Nhiều khi họ yêu cầu mình cung cấp thêm cho họ thông tin thôi cũng không hẳn là họ làm khó gì đâu. Cái này cũng đơn giản mà, mình có thể đáp ứng được thì cứ đáp ứng đi không nên căng thẳng tranh luận với họ làm gì.

P

PhiLe

Guest
ơ...tờ thực sự bất ngờ khi đọc đc bài này của bạn.Tớ đọc các VBPL ko có chỗ nào quy định thế cả.bắt nộp BCTC quý thì còn tạm nghe được, chứ nộp BCĐ tài khoản thì....chuối quá.bạn hỏi lại xem chị yc nộp BCĐKT làm gì chứ...don't understand.:wall:

Thực sự rõ ràng cái tờ giấy mời ghi bảng cân đối tài khoản, nên em mới hỏi.?

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Thực sự rõ ràng cái tờ giấy mời ghi bảng cân đối tài khoản, nên em mới hỏi.?
Ờ...vậy thì bạn cung cấp cho CQ thuế đi.Vì đúng là chả có VB nào quy định cả.Có thể tuỳ từng chi cục thật.Thế nhá.:bigok:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA