1 Cty kiểm toán một DN liên tục từ 3 năm trở lên

  • Thread starter kapo
  • Ngày gửi
K

kapo

Thành viên sơ cấp
28/8/05
55
0
0
38
HCMC
#1
Điểm 4 Điều 6 Nghị định số 105/2004/NĐ-CP của Chính phủ về Kiểm toán độc lập:

"... Trường hợp (đơn vị được kiểm toán) ký hợp đồng kiểm toán với một doanh nghiệp kiểm toán từ 3 năm liên tục trở lên thì phải yêu cầu doanh nghiệp kiểm toán thay đổi kiểm toán viên hành nghề và người chịu trách nhiệm ký báo cáo kiểm toán.. "

Cái điều này có chế tài nào buộc đơn vị được kiểm toán phải thực hiện không nhỉ ? Ai sẽ là người buộc đơn vị được kiểm toán phải tuân thủ quy định này một khi BCTC của họ đã được kiểm toán ?
 
phong2v

phong2v

Thành viên thân thiết
#2
Điểm 4 Điều 6 Nghị định số 105/2004/NĐ-CP của Chính phủ về Kiểm toán độc lập:

"... Trường hợp (đơn vị được kiểm toán) ký hợp đồng kiểm toán với một doanh nghiệp kiểm toán từ 3 năm liên tục trở lên thì phải yêu cầu doanh nghiệp kiểm toán thay đổi kiểm toán viên hành nghề và người chịu trách nhiệm ký báo cáo kiểm toán.. "

Cái điều này có chế tài nào buộc đơn vị được kiểm toán phải thực hiện không nhỉ ? Ai sẽ là người buộc đơn vị được kiểm toán phải tuân thủ quy định này một khi BCTC của họ đã được kiểm toán ?
Cái này tự công ty kiểm toán điều chỉnh, sẽ ko có công ty nào mà 1 kiểm toán ký quá 3 năm, thế nên các công ty kiểm toán hay lách là sau 3 năm thì người khác ký, và như thế là được chấp thuận mà
 
B

binhanbeach

Thành viên sơ cấp
11/9/07
11
0
0
41
Can tho
#3
thay người ký thôi bạn ạ! Không cần thay đổi Cty Kiểm Toán đâu. Mặc khác QĐ 32/2007 kiểm soát chất lượng dịch vụ kiểm toán và kế toán sẽ kiểm soát vấn đề này
 

Thành viên trực tuyến

  • daongocnam0603
  • hungly0211
  • hồng anh

Xem nhiều