Hợp đồng Lao động Có Liên Qua đến Bh

• Thread starter nga15
  • Ngày gửi
N

nga15

Guest
15/8/07
32
0
0
38
Quảng Ngãi
Chào anh chị trong WEBKETOAN!!
Cho em hỏi về vấn đề ký hợp đồng lao động để mua bảo hiểm nhưng sếp em nói là ko muốn mua bảo hiểm ở quận mà muốn mua bảo hiểm ngoài vậy khi ký hợp đồng với người lao động có cần đơn vị thứ 3 là bảo hiểm ký vào ko? giúp em với nhé em mà làm ko xong này chắc chết quá!!!! nếu ko thì cần những hồ sơ nào đề đăng ký?

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhihuong

nhihuong

Guest
31/10/07
89
0
6
Xa lắc xa lơ
Chào anh chị trong WEBKETOAN!!
Cho em hỏi về vấn đề ký hợp đồng lao động để mua bảo hiểm nhưng sếp em nói là ko muốn mua bảo hiểm ở quận mà muốn mua bảo hiểm ngoài vậy khi ký hợp đồng với người lao động có cần đơn vị thứ 3 là bảo hiểm ký vào ko? giúp em với nhé em mà làm ko xong này chắc chết quá!!!! nếu ko thì cần những hồ sơ nào đề đăng ký?[/QUO

Ở đây Cty em muốn mua BH tự nguyện ah, BHXH là loại bảo hiểm bắt buộc mà. Mua BH ngoai thì em ko cần phải để đơn vị BH đấy ký vào đâu vì mỗi người đều có 1 HĐ bảo hiểm riêng rồi mà

N

nga15

Guest
15/8/07
32
0
0
38
Quảng Ngãi
Vậy mà sếp em cứ bảo em lên cơ quan thuế hỏi đăng ký mua bảo hiểm ở ngoài như vậy có hợp thức lương hay ko? em đang rối tung, bây giờ mới bắt đầu thôi, em chưalàm gì hết, chán quá

nhihuong

nhihuong

Guest
31/10/07
89
0
6
Xa lắc xa lơ
Vậy mà sếp em cứ bảo em lên cơ quan thuế hỏi đăng ký mua bảo hiểm ở ngoài như vậy có hợp thức lương hay ko? em đang rối tung, bây giờ mới bắt đầu thôi, em chưalàm gì hết, chán quá

em lên thuế thì họ cũng ko trả lời em về vấn đề này đâu vì họ cứ theo luật làm thôi nhưng theo chị hiểu thì em đóng BH ngoài thì người lao động sẽ bị thiệt hơn vì nếu ai chuyển công tác thì thời gian đấy sẽ ko đc tính là thời gian công tác. Em nên tư vấn cho sếp về vấn đề này đi đó là quyền lợi của cả bản thân mình đó

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA