chữ ký phiếu thu, phiếu chi?

• Thread starter hoahuongduong86
  • Ngày gửi
H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
Từ đầu năm công ty em chi tiền thanh toán cho chi phí của doanh nghiệp, và thu tiền hàng. Nhung phiếu thu phiếu chi còn thiếu và không lập. cái viết cái thì không.
bây h em làm phiếu thu và phiếu chi cho các khoản đó in từ máy ra. Vấn đề là đến lúc lày không có chữ ký của người nhận tiền trên phiếu chi và người lộp tiền trên phiếu thu. em làm theo hai cách:
1. e để chống.
2. e cho người ký giả mạo.
e làm thư vậy có sao không ạ?anh chị có cách nào chỉ giúp em với?
help me!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
Sau nay khi quyết toán thuế liệu có vấn đề gì không anh chị nhỉ?

phong2v

phong2v

Guest
Từ đầu năm công ty em chi tiền thanh toán cho chi phí của doanh nghiệp, và thu tiền hàng. Nhung phiếu thu phiếu chi còn thiếu và không lập. cái viết cái thì không.
bây h em làm phiếu thu và phiếu chi cho các khoản đó in từ máy ra. Vấn đề là đến lúc lày không có chữ ký của người nhận tiền trên phiếu chi và người lộp tiền trên phiếu thu. em làm theo hai cách:
1. e để chống.
Thì sẽ bị phạt về ko thực hiện chế đọ kế toán, và CQ thuế có thể loại cái này ra khỏi chi phí

help me!
Phạt vệ tội lập khống và giả mạo

M

mumly

Trung cấp
9/3/07
180
2
16
37
Hải Phòng- Hà nội
1. e để chống.
help me!

Về nguyên tắc phiếu thu, phiếu chi thì phải có chữ ký của người nhận tiền và người nộp tiền nhưng trong trường hợp của bạn để trống cũng được chẳng sao. Bên mình cũng có một số phiếu để trống phần đó

L

letrongtan

Guest
28/2/07
17
0
0
Lào Cai
Để trống 1 vài phiếu chứ trống nhiều như bạn chắc khó chống lại Thuế lắm. Bạn thử nghĩ bạn là cán bộ Thuế mà coi.

V

vngoc

Guest
13/3/07
12
0
1
TP. Ho Chi Minh
Minh tuong can bo thue chi de y den hoa don thui. Nhung phieu thu chi ma khong co chu ky thi vi pham hanh chinh.
Co the nao dua cho giam doc ky ten duoc khong?

H

huyendm

Guest
6/11/07
2
0
0
Cầu giấy - Hà nội
Có 2 cách để hoàn thiện Phiếu thu - Phiếu chi của bạn: Bạn có thể nhờ người ký giả mạo, cách này là phạm vào tội giả mạo nhưng nó chỉ bị lộ và ảnh hưởng khi hóa đơn chứng từ đi kèm có biểu hiện gian lận buộc cơ quan thuế phải tiến hành kiểm tra chéo. Cách thứ 2: Bạn có thể nhờ nhân viên trong công ty ký vào phần người nhận tiền kèm theo chữ KT (Ký thay), coi như nhân viên cty là người nhận tiền thay hoặc đi thu tiền.

D

duychung

Guest
31/10/06
25
0
0
ở công ty mình lại có trường hợp như thế này các bạn xem có được không:
Khi thanh toán công ty mình có nhờ công ty bạn viết phiếu thu hoặc chi nhưng lại không có chữ ký của giám đốc, và các chữ ký khác chỉ có dấu treo và chữ ký người lập phiếu có được không

L

lannsn

Guest
26/5/06
39
0
0
40
tay ninh
Chào các anh chị trong webketoan, sẵn đề tài phiếu thu, phiếu chi của bạn hoahuongduong86 thì cho mình hỏi là trên phiếu chi thì giám đốc vừa là người nhận tiền vừa là thủ trưởng đơn vị ký xác nhận, cũng là thủ quỷ luôn minh chỉ là người lập phiếu, như vậy phiếu chi đó có xem là hợp lệ không. Nếu không hợp lệ mình phải làm như thế nào vì xếp mình là người quản lý tất cả về thu và chi.

kemuketoan

kemuketoan

Yêu con nhất!
21/6/05
109
0
16
Hải phòng- Hà Đông
ở công ty mình lại có trường hợp như thế này các bạn xem có được không:
Khi thanh toán công ty mình có nhờ công ty bạn viết phiếu thu hoặc chi nhưng lại không có chữ ký của giám đốc, và các chữ ký khác chỉ có dấu treo và chữ ký người lập phiếu có được không

được mà dấu treo được sử dụng khi GĐ thủ trưởng cơ quan k có nhà mà.

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Chào các anh chị trong webketoan, sẵn đề tài phiếu thu, phiếu chi của bạn hoahuongduong86 thì cho mình hỏi là trên phiếu chi thì giám đốc vừa là người nhận tiền vừa là thủ trưởng đơn vị ký xác nhận, cũng là thủ quỷ luôn minh chỉ là người lập phiếu, như vậy phiếu chi đó có xem là hợp lệ không. Nếu không hợp lệ mình phải làm như thế nào vì xếp mình là người quản lý tất cả về thu và chi.
Cái này hoàn toàn không được vì thực tế giám đốc có thể quản lý hết thu chi như vậy nhưng khi làm phiếu bạn phải có người thủ quỹ, người nhận tiền, giám đốc là 3 người khác nhau đó!!! có quy định rõ mà!! bạn xem lại nhé

tanphuc

tanphuc

Con trai miệt vườn
22/12/06
211
1
18
Tp.HCM_Tp.Mỹ Tho
Cái này hoàn toàn không được vì thực tế giám đốc có thể quản lý hết thu chi như vậy nhưng khi làm phiếu bạn phải có người thủ quỹ, người nhận tiền, giám đốc là 3 người khác nhau đó!!! có quy định rõ mà!! bạn xem lại nhé
Qui định ở đâu vậy, bạn có thể cho minh xem với, đừng đem cái qui định đối với các dơn vị của nhà nước ra chứ !

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
124
0
16
40
Hà nội
Có 2 cách để hoàn thiện Phiếu thu - Phiếu chi của bạn: Bạn có thể nhờ người ký giả mạo, cách này là phạm vào tội giả mạo nhưng nó chỉ bị lộ và ảnh hưởng khi hóa đơn chứng từ đi kèm có biểu hiện gian lận buộc cơ quan thuế phải tiến hành kiểm tra chéo. Cách thứ 2: Bạn có thể nhờ nhân viên trong công ty ký vào phần người nhận tiền kèm theo chữ KT (Ký thay), coi như nhân viên cty là người nhận tiền thay hoặc đi thu tiền.

Cách T2 có thể đc nhưng ko cần phải kèm chữ KT (theo mình nghĩ như thế). Vì ở cty mình thường đưa tiền cho anh Quản lý để đi mua đồ, thanh toán tiền Điện, Máy in, phô tô....Kẹp phiếu chi với Hóa đơn là ổn mà.

cycy

cycy

Trung cấp
22/3/06
133
0
16
Hue - Da Lat
Cách T2 có thể đc nhưng ko cần phải kèm chữ KT (theo mình nghĩ như thế). Vì ở cty mình thường đưa tiền cho anh Quản lý để đi mua đồ, thanh toán tiền Điện, Máy in, phô tô....Kẹp phiếu chi với Hóa đơn là ổn mà.

Công ty mình cũng làm như bạn vậy đó, cũng ko thấy thuế hỏi gì cả. Như vậy chắc là ổn rồi hì hì

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA