Chi phí đi lại

• Thread starter ngaymoi
  • Ngày gửi
N

ngaymoi

Trung cấp
30/10/07
65
0
0
hà nội
Cả nhà ơi cho em hỏi tiền sếp đi taxi có bị khống chế không vậy. số là sếp em là người nước ngoài mỗi lần về đây sếp đi rất nhiều và toàn đi bằng taxi thôi. em ko biết chi phí này có bị giới hạn không và chi phí tiếp khách, lễ tân.... có bao gồm khoản này ko nhỉ. Còn một vấn đề nữa là hàng tháng sếp đều về nước rồi lại sang Việt Nam. Vậy tiền vé máy bay có được tính là chi phí hợp lý ko vậy? Nếu bác nào có tài liệu về mấy cái nầy cho em để em nghiên cứu với. Thanks các bác nhiều....:mrstraetz

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phongvan

Mơ về một ngày mai
Chi phí đi lại không thuộc khoản chi phí bị khống chế. Nhưng trong quy định của cty hoặc hợp đồng lao động với sếp bạn phải ghi rõ là cty chi trả tiền đi lại cho sếp.

H

hoaithuong115

Guest
24/8/06
10
0
0
44
Bảo Lộc Lâm Đồng
vậy như vậy cứ tiền vé ta xi thi mình đưa vào chi phi được à, vậy ai đi có vẻ ta xi thi minh xin rồi đưa vào chi phí của công ty được chứ

P

phongvan

Mơ về một ngày mai
Cái vé taxi ấy thực ra nó không phải là hoá đơn đâu. Thường thì nó chỉ được chấp nhận với giá trị <100.000. Nếu lớn hơn thì phải lấy hoá đơn của hãng Taxi đó.

N

ngaymoi

Trung cấp
30/10/07
65
0
0
hà nội
vậy như vậy cứ tiền vé ta xi thi mình đưa vào chi phi được à, vậy ai đi có vẻ ta xi thi minh xin rồi đưa vào chi phí của công ty được chứ

ý Mình nói ở đây là hóa đơn tiền taxi ấy mà. cty mình làm hợp đồng đi vé tháng.Họ đưa cho mình quyển vé(có phần vé và phần cuống) mình đi và viết số tiền vào đó rồi đưa cho lái xe. Đến cuối tháng họ tổng hợp lại rồi viết hóa đơn cho mình. Chứ không phải là vé taxi bình thường đâu. Mà còn vụ vé máy bay có ai có cao kiến gì ko nhỉ?

maiquynh06

maiquynh06

Guest
15/8/07
55
0
0
Hà Nội
Cả nhà ơi cho em hỏi tiền sếp đi taxi có bị khống chế không vậy. số là sếp em là người nước ngoài mỗi lần về đây sếp đi rất nhiều và toàn đi bằng taxi thôi. em ko biết chi phí này có bị giới hạn không và chi phí tiếp khách, lễ tân.... có bao gồm khoản này ko nhỉ. Còn một vấn đề nữa là hàng tháng sếp đều về nước rồi lại sang Việt Nam. Vậy tiền vé máy bay có được tính là chi phí hợp lý ko vậy? Nếu bác nào có tài liệu về mấy cái nầy cho em để em nghiên cứu với. Thanks các bác nhiều....:mrstraetz

Tiền vé máy bay được tính vào chi phí hợp lý bạn ạ. Bạn lưu lại vé máy bay đó làm chứng từ để hạch toán.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA