Kê Khai Thiếu Doanh Thu Hàng Xuất Khẩu

• Thread starter anhdong
  • Ngày gửi
A

anhdong

Guest
Kính chào các anh chị và các bạn!
Vui lòng giúp mình giải đáp thắc mắc này nhé !

Chuyện là thế này: Tháng 10 mình có nhận tờ khai hải quan từ phòng XNK của công ty, và phiếu XK từ phân xưởng gửi lên để kê khai doanh thu. Thế nhưng giữa phiếu xuất kho và tờ khai có một số chứng từ không khớp. (phiếu xuất kho thì có thể hiện số hàng xuất đi, nhưng tờ khai hải quan thì bên XNK công ty chưa gửi về được). Mình đành phải làm báo cáo thuế với những chứng từ hải quan có được trong tay vì đến hạn chót nộp báo cáo VAT rồi :( (mặc dù đã nhiều lần hối thúc bên XNK công ty đưa chứng từ). Cho đến cuối tháng 11, bên phóng XNK mới chuyển những chứng từ còn thiếu đấy cho mình. Vậy bây giờ mình xuất hóa đơn trong tháng 11 này số hàng còn thiếu đấy được không, có phải nộp tiền phạt không?

Tương tự như tình huống trên, tháng 7/2007 kế toán cũ của công ty thiếu sót trong việc xuất thiếu hóa đơn và khai thiếu doanh thu. Vậy trong tháng này mình có xuất hóa đơn được không? (trường hợp này mình nghĩ sẽ bị phạt tiền :( ). Nhưng vấn đề mình muốn biết, là những căn cứ nào chứng minh là mình xuất thiếu hóa đơn. (mình hiện đang có chứng từ tờ khai hải quan và phiếu xuất kho)

Rất mong mọi người trả lời giúp mình sớm nhất trong thời gian có thể!!!!
Cảm ơn trước nhé mọi người ! :)

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA