vay ngân hàng

• Thread starter bichchi138
  • Ngày gửi
B

bichchi138

Guest
11/4/07
71
0
0
hcm
Mình đang phân vân về cái này có ai biết chỉ mình nhé!
Cty mình muốn làm hồ sơ để vay ngân hàng, trong đó có BCTC của 2006 và 9 tháng đầu năm 2007. Nhưng bên mình trong 9 tháng đó ko được lợi nhuận nhiều lắm nhưng Cty yêu cầu mình làm cho lãi nhiều để người ta cho vay. Vì vậy mình phải làm ra một BCĐKT, BCKQKD, BCĐSPS giả để vay ngân hàng
Vậy nếu sang năm mình đã làm BCTC đúng theo như thực tế thì khi nộp cho ngân hàng lại thì có bị gì hong vì cái thực tế khác xa so với cái mình đã nộp để vay.
Các anh chị và các bạn tư vấn giúp mình nhe!
Cảm ơn nhiều nhiều\1

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Cty mình muốn làm hồ sơ để vay ngân hàng, trong đó có BCTC của 2006 và 9 tháng đầu năm 2007. Nhưng bên mình trong 9 tháng đó ko được lợi nhuận nhiều lắm nhưng Cty yêu cầu mình làm cho lãi nhiều để người ta cho vay. Vì vậy mình phải làm ra một BCĐKT, BCKQKD, BCĐSPS giả để vay ngân hàng
Vậy nếu sang năm mình đã làm BCTC đúng theo như thực tế thì khi nộp cho ngân hàng lại thì có bị gì hong vì cái thực tế khác xa so với cái mình đã nộp để vay.
Cảm ơn nhiều nhiều\1
Hehe, cái vụ này thì ai dám tư vấn cho bạn trên 4rum nhỉ ? :wall:
Tuy nhiên trên thực tế thì quá nhiều các DN làm như vậy

kemuketoan

kemuketoan

Yêu con nhất!
21/6/05
109
0
16
Hải phòng- Hà Đông
Cảm ơn nhiều nhiều\1

Đi vay thì hầu như công ty nào cũng thế " lại 1 người nữa giống như tôi" nhưng " Đâm lao thì ... lao cho ... tới cùng" chứ sang năm lại nộp BCTC đúng thì e sẽ phải giải trình với họ nhiều nhiều đấy:bigok:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA