Tiền thưởng cuối năm

• Thread starter nguyennam_ht07
  • Ngày gửi
N

nguyennam_ht07

Sơ cấp
24/8/07
40
0
0
Hà Tây
Pà con ơi! Gần hết năm dương lịch rồi, mình đang định tính thưởng cuối năm cho NV mà nghe phong thanh được rằng thưởng cuối năm ko đc đưa vào CP hợp lý nữa, khi quyết toán sẽ bị gạt ra??? Pà con nào biết mách giùm với, nếu có thể post cho luôn cái văn bản đó mới nha! Thanks pà con nhìu nhìu :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
218
0
0
Hà Nội&Nam Định
Thật thế hả? Mình tươngt tuỳ tình hìnhlãi lỗ của công ty mà trích thưởng? Có cái công văn mới nào vậy ta.

N

NOBITA BT

Trung cấp
19/9/07
157
0
0
41
JAPAN
Pà con ơi! Gần hết năm dương lịch rồi, mình đang định tính thưởng cuối năm cho NV mà nghe phong thanh được rằng thưởng cuối năm ko đc đưa vào CP hợp lý nữa, khi quyết toán sẽ bị gạt ra??? Pà con nào biết mách giùm với, nếu có thể post cho luôn cái văn bản đó mới nha! Thanks pà con nhìu nhìu :wall:
Tiền thưởng bạn phải trích quỹ khen thưởng để chi chứ. Quỹ khen thưởng được trích từ lợi nhuận sau thuế nên tiền thưởng không được tính vào chi phí là đúng rồi

N

nguyennam_ht07

Sơ cấp
24/8/07
40
0
0
Hà Tây
Thế nếu mình chi thành tháng lương thứ 13? Có ký kết trong HDLĐ và HĐQT có quy định về lương tháng 13 thì có dc tính vào CP hợp lý ko nhi?

H

hongphuongle

Trung cấp
12/10/07
118
12
18
tp HCM
Nếu al1 lương tháng 13 và có thỏa thuận trong HD0LĐ thì được tính vào chi phí

B

brother41

Guest
30/8/07
3
0
0
44
Hà nội
Thế công ty không có quỹ khen thưởng thì lấy đâu ra hả bạn. Cái thưởng tết này nếu muốn cho nó hợp lí hợp lệ thì phải được ghi trong hợp đồng lao động, gọi là tháng lương thứ 13 ấy.Bằng không kiếm cái hóa đơn tiếp khách cho vào ấy.nhung mà không quá 10% tổng chi phí từ 1-10 nhé.

H

hoacaphe83

Cao cấp
31/7/07
249
1
18
40
TP.Hồ Chí Minh
Thế nếu mình chi thành tháng lương thứ 13? Có ký kết trong HDLĐ và HĐQT có quy định về lương tháng 13 thì có dc tính vào CP hợp lý ko nhi?

Theo TT134 ngày 23/11/2007 thì tất cả các khoản thưởng mang tính chất lương sẽ được coi là CP hợp lý.Nhưng phải ghi trong HDLĐ.
Thân chào.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
con ơi! Gần hết năm dương lịch rồi, mình đang định tính thưởng cuối năm cho NV mà nghe phong thanh được rằng thưởng cuối năm ko đc đưa vào CP hợp lý nữa, khi quyết toán sẽ bị gạt ra??? Pà con nào biết mách giùm với, nếu có thể post cho luôn cái văn bản đó mới nha! Thanks pà con nhìu nhìu :wall:

Post bài lên phải đúng chính tả nhe.
Ai Pà (Bà thì ghi bà) đựng lang thang trên Internet.
Bạn muốn làm sao thì tùy bạn nhưng phải ba bên : Nhà Nước/ Chủ Doanh Nghiệp/ Người Lao Động
.....

Xem thông tư 134/2007/TT-BTC ngày 23 tháng 11 năm 2007 quy định chi tiết
thi hành Luật thuế thu nhập doanh nghiệp. Bạn muốn vận dụng ứng dụng pháp luật như thế nào thì tùy theo đơn vị của bạn.

Mọi việc đều có giá. Muốn tư vấn nhờ Chị Xuân Thắm hoặc Công Ty Nhân Tài Việt hỗ trộ tính phí rõ ràng.
Còn không rõ đỡ tốn kém cứ làm công văn hỏi Cục Thuế - Cục Thuế miễn trả lời (vì bạn không tham khảo thông tư và không chịu đi học - Nhất là ông xếp của bạn)

Bạn và chủ doanh nghiệp còn quá non kém nên mời tư vấn đi vì khi luật thuế ra đời đã giao trái banh và quyền lợi ấy cho bạn mà bạn không biết tuyển chọn cầu thủ cũng như thủ môn vậy.

Thân

phong2v

phong2v

Guest
Bạn ko dùng từ thưởng nữa mà dùng từ là bổ xung lương và GĐ ra quyết định rõ ràng hạch toán qua TK 334 là ok (lý do như thế nào thì bạn dựa vào DN mà làm nhé)

H

hunga

Guest
15/11/07
51
0
0
TP.HCM
Post bài lên phải đúng chính tả nhe.
Ai Pà (Bà thì ghi bà) đựng lang thang trên Internet.
Bạn muốn làm sao thì tùy bạn nhưng phải ba bên : Nhà Nước/ Chủ Doanh Nghiệp/ Người Lao Động
.....

Xem thông tư 134/2007/TT-BTC ngày 23 tháng 11 năm 2007 quy định chi tiết
thi hành Luật thuế thu nhập doanh nghiệp. Bạn muốn vận dụng ứng dụng pháp luật như thế nào thì tùy theo đơn vị của bạn.

Mọi việc đều có giá. Muốn tư vấn nhờ Chị Xuân Thắm hoặc Công Ty Nhân Tài Việt hỗ trộ tính phí rõ ràng.
Còn không rõ đỡ tốn kém cứ làm công văn hỏi Cục Thuế - Cục Thuế miễn trả lời (vì bạn không tham khảo thông tư và không chịu đi học - Nhất là ông xếp của bạn)

Bạn và chủ doanh nghiệp còn quá non kém nên mời tư vấn đi vì khi luật thuế ra đời đã giao trái banh và quyền lợi ấy cho bạn mà bạn không biết tuyển chọn cầu thủ cũng như thủ môn vậy.

Thân

Nói như anh kế toán già gân thì những người mới ra trường làm sao làm được, đúng không?
Mà doanh nghiệp thì chắc chắn không phải giám đốc nào cũng rành những cái này. Họ giao cho kế toán làm, chẳng lẽ kế toán lại không nhận. Vì thế khi post câu hỏi lên đây rõ ràng là khi họ không biết hỏi ai nữa.
Nói thật thì em cũng không rành về luật kế toán cho lắm. Em thấy luật mình thay đổi hoài chóng cả mặt. Mà có những cái thật sự nếu không có kinh nghiệm thì bó tay thật.
Em mong những anh chị đã đi làm lâu năm, đã có kinh nghiệm nhiều thì có thể hướng dẫn cho đàn em. Có như thế thì diễn đàn này mới có ý nghĩa chứ

C

cobekiquac

Guest
21/12/07
15
0
0
37
Hà Nôi
Đồng quan điểm

em cũng thấy ý kiến của hunga rất đúng. Tâm lý ai cũng muón mình giỏi làm được tất cả những công việc của mọt người kế toán và nắm chắc các luật nhưng với những kế toán mới ra tr­ường thì làm sao có kinh nghiệm và khả năng để làm tãt được . Vẫn biết rằng phải luôn học hỏi nhưng ko phải ai cũng có điều kiện đâu.Khi tham gia diễn đàn có những câu hỏi ma nhiều ng­ươi có câu trả lời nhưng cũng ko ít người ko biết . Thật sự khi ko biết thì mới phải hỏi vì vậy nói như anh kế toán già gân thì chẳng ai còn dám post bài lên để hỏi n­ữa . Mong mọi ng­ươi giúp đỡ nhưng người mới như chúng em:inlove::pepsi::pepsi::pepsi: Úong cho đỡ run sợ mọi người mắng!

T

Thuy Doanh

Guest
28/7/07
6
0
0
TP.HCM
Trong trường hợp Công ty mới thành lập mà chưa có quỹ khen thưởng phúc lợi, thì tiền thưởng lễ cho cán bộ công nhân viên mình phải đưa vào chi phí thôi. Đâu còn chỗ nào để đưa đâu. Tuy nhiên, khi tính thuế TNDN mình phải trừ khoản đó ra khỏi chi phí để tính thuế thôi. Theo mình, đó chính là điểm khác biệt về chi phí giữa kế toán và thuế thôi.

7

7121987

Guest
23/9/10
4
0
0
binh duong
Ðề: Tiền thưởng cuối năm

Cơ quan mình cho vào quỹ khen thưởng hết!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA