Các loại tiền 1/1, 30/4, 2/9???

• Thread starter nguyennam_ht07
  • Ngày gửi
N

nguyennam_ht07

Sơ cấp
24/8/07
40
0
0
Hà Tây
Các pác ơi cho em hỏi với các loại tiền này đưa vào TK nào thì hợp lý ạ? Có thể đưa vào bảng lương ở mục "các khoản khác" :dzo: ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Các pác ơi cho em hỏi với các loại tiền này đưa vào TK nào thì hợp lý ạ? Có thể đưa vào bảng lương ở mục "các khoản khác" :dzo: ko?

Các khoản này là chi trực tiếp cho người lao động nên hạch toán vào TK 334.

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Khoản này lấy từ quỹ phúc lợi thôi.

hanghai

hanghai

1,2,3....cố lên bà con ơi
17/11/07
92
0
0
GL
Khoản này lấy từ quỹ phúc lợi thôi.

Em cũng đồng ý với Bác Hồ Lan các khoản tiền thưởng này phải trích từ quỹ khen thưởng phúc lợi thôi chứ ko thể cho vào 334 được.

M

misschipchip

Guest
18/2/05
2
0
1
Ha Noi
Nếu trong thỏa ước lao động có những khoản này thì vẫn được phép chuyển vào chi phí,

H

hangiang

Trung cấp
16/10/04
104
0
16
Da Nang
Em cũng đồng ý với Bác Hồ Lan các khoản tiền thưởng này phải trích từ quỹ khen thưởng phúc lợi thôi chứ ko thể cho vào 334 được.

Sao lại không được ? miễn là không vượt đơn giá tiền lương đã đăng ký

*****winer

*****winer

Bushido
Nếu trong thỏa ước lao động có những khoản này thì vẫn được phép chuyển vào chi phí,

đúng vậy nếu cty có quỹ khe thuong phúc lợi thì trich còn ko thì lam sao đưa vào chi phí được

H

Hoàng Hồng Yến

Guest
25/7/07
51
0
0
43
Hà Đông Hà Tây
Đúng đấy mọi người ơi, em nghĩ cái này chỉ được trích từ quỹ phúc lợi thôi chứ ? Ai đó có văn bản nào quy định về khoản chi này thì post lên cho mọi nhười tham khảo với ?

B

brother41

Guest
30/8/07
3
0
0
44
Hà nội
Hợp đồng lao động của bạn quy định được khoản thưởng cho tưng ngày đó à. Thế thì pótay rồi:dogrun:

giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Mình nghĩ đâu phải công ty nào cũng có quỹ khen thưởng phúc lợi để trae tiền thưởng lễ này đâu vì như công ty mình thành lập được 6th kd chưa có lãi nhưng nhăm lễ vẫn phải thưởng cho nhân viên chứ chẳng lẽ lơ...Vậy mình phải làm giấy tờ gì để các khoản thưởng lễ đó được ghi nhận là CP hợp lý???

giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
sao ko ai trả lời vậy, sắp tới ngày tết tây 1/1 lại phải chi tiền cho nhân viên rùi , htoán thưởng lễ sao ta?vì nhân viên có mấy người thôi vẫn phải làm thỏa ước lao động tập thể để chi phí đó được tính là hợp lý?

*****winer

*****winer

Bushido
Mình nghĩ đâu phải công ty nào cũng có quỹ khen thưởng phúc lợi để trae tiền thưởng lễ này đâu vì như công ty mình thành lập được 6th kd chưa có lãi nhưng nhăm lễ vẫn phải thưởng cho nhân viên chứ chẳng lẽ lơ...Vậy mình phải làm giấy tờ gì để các khoản thưởng lễ đó được ghi nhận là CP hợp lý???
Đã bảo nếu cty ko có quỹ khen thưởng phúc lợi thì chi phí đó ko được tính vào chi phí hợp lý , mà số tiền đó được trích ra từ lợi nhuận sau thuế

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
124
0
16
40
Hà nội
Hợp đồng lao động của bạn quy định được khoản thưởng cho tưng ngày đó à. Thế thì pótay rồi:dogrun:
Nếu trong HDLĐ ghi rõ là "Thưởng vào các dịp 30/4, 2/9, 1/1.. theo tình hình sản xuất kinh doanh của cty và theo Qđịnh của TGĐ". Như vậy có được ko? Có thể linh động và biến tấu 1 chút, có lẽ sẽ được. Và khi đăng ký kế hoạch tiền lương mình cũng ghi rõ là đc thưởng vào các dịp đó, như thế có thể được chấp nhận chứ nhỉ?

N

NguyenThiLoan

Guest
2/7/07
47
0
0
40
Ha Noi
Chào cả nhà! Công ty em cũng vậy vùa mới thành lập từ đầu năm thì có các khoản thưởng tết âm của năm 2007 là mỗi người 500.000vnd và 30/4, 1/05,2/9, mối lần được 200.000vnd. trong khí đó chưa có hoạt động gì kể cả hàng hóa mua vào bán ra chỉ có một vài nhân viên làm việc lập kế hoạch cho công ty thôi. Công ty em không có quỹ khen thưởng phúc lợi thì những khoản đó em hạch toán như thế nào ah? Mong mọi người giúp em với! em đang hoàn thiện sổ sách về lương để làm báo cáo cuối năm!
Em xin cảm ơn!

N

NguyenThiLoan

Guest
2/7/07
47
0
0
40
Ha Noi
Không có ai trả lời câu hỏi của em vậy? Em đang hoàn thiện sổ sách cuối năm mà.... các pác giúp em với nhé!!!!!!!!!!!
Em cám ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA