In và lưu sổ như thế nào cho hợp lý

• Thread starter lam anh xuan
  • Ngày gửi
L

lam anh xuan

Guest
15/5/05
10
0
0
38
Hà Nội
Các bác KT cho em hỏi 1 chút nhe!
Em in các loại sổ chi tiết của từng tài khoản ra để lưu theo từng tháng, vậy sau mỗi tháng có cần kí tên đóng dấu không hay là để đến tháng cuối cùng rồi đóng dấu xác nhận cho cả năm nhỉ. Vì cty em có nhiều tk lắm mà mỗi tk lại chia ra 12 tháng như thế mà đem đóng dấu hết cả thì " mỏi tay" lắm!
Các bác giúp em với nhé!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Mai meo

Guest
12/11/07
26
0
0
Sơn La
Biết thế mà vẫn phải kí đấy.Cty mình cũng đang mệt vì kí đây

H

hongphuongle

Trung cấp
12/10/07
118
12
18
tp HCM
Bạn phải ký và đóng dấu từng tháng, mỏi cũng phải làm bạn à

A

accthuy2

Sơ cấp
24/11/07
38
0
6
Happy house
Vậy là in tất cả các tài khoản con thế mình toi rồi tôi không in mà chỉ in mấy TK thôi chỉ in bảng cân đối phát sinh và cân đối kế toán, lãi lỗ chứ? Cty mình hoạt động 2 năm rồi

shmily

shmily

Trung cấp
4/7/06
144
0
0
Việt nam
nếu theo mẫu sổ bán sẵn ngoài hiệu sách thì đâu có ký từng tháng đâu? chỉ cộng dồn số liệu mang sang thôi mà, đến cuối năm mới ký và đóng dấu chứ nhỉ? Ko biết có áp dụng cho dùng sổ in từ máy ko? bạn nào quyết toán rồi thì cho kinh nghiệm đi nhỉ, mình vẫn in sổ và ký vào cuối năm thui à.:wall:

T

tuyentuyen

Guest
8/12/07
5
0
0
36
Thành phố HCM
Cho em tham gia với

nếu theo mẫu sổ bán sẵn ngoài hiệu sách thì đâu có ký từng tháng đâu? chỉ cộng dồn số liệu mang sang thôi mà, đến cuối năm mới ký và đóng dấu chứ nhỉ? Ko biết có áp dụng cho dùng sổ in từ máy ko? bạn nào quyết toán rồi thì cho kinh nghiệm đi nhỉ, mình vẫn in sổ và ký vào cuối năm thui à.:wall:
Chào các anh chị !
em cũng mới vào làm cho Cty nên chưa rành về Quyết toán cuối năm. Vậy các anh chị cho em hỏi là cuối năm khi làm quyết toán mình cần những báo cáo nào và chứng từ thì xử lý ra sao?
Thân chào các anh chị nhe.:flower:

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Chào các anh chị !
em cũng mới vào làm cho Cty nên chưa rành về Quyết toán cuối năm. Vậy các anh chị cho em hỏi là cuối năm khi làm quyết toán mình cần những báo cáo nào và chứng từ thì xử lý ra sao?
Thân chào các anh chị nhe.:flower:

Câu hỏi này chung nhỉ nhưng mình cũng trả lời vài ý thế này : bạn phải làm quyết toán thuế GTGT, quyết toán thuế TNDN, quyết toán thuế TNCN (nếu có) , báo cáo tài chính năm . Còn cụ thể như thế nào thì không thể diễn giải cụ thể ở đây được. Bạn có thể tham khảo các tài liệu kế toán để xem nội dung bản chất các chỉ tiêu trong các báo cáo để biết cách làm.

T

tuyentuyen

Guest
8/12/07
5
0
0
36
Thành phố HCM
Chào các anh chị, chào anh huy!

Câu hỏi này chung nhỉ nhưng mình cũng trả lời vài ý thế này : bạn phải làm quyết toán thuế GTGT, quyết toán thuế TNDN, quyết toán thuế TNCN (nếu có) , báo cáo tài chính năm . Còn cụ thể như thế nào thì không thể diễn giải cụ thể ở đây được. Bạn có thể tham khảo các tài liệu kế toán để xem nội dung bản chất các chỉ tiêu trong các báo cáo để biết cách làm.

Em cám ơn anh nhiều nhe.
À mà cho em hỏi thêm là nếu ghi sổ bằng tay thì hàng tháng có cần đóng dấu ký tên hay không vậy các anh chị. Vì công ty em mới thành lập nên chưa ghi sổ.:thanx:

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Em cám ơn anh nhiều nhe.
À mà cho em hỏi thêm là nếu ghi sổ bằng tay thì hàng tháng có cần đóng dấu ký tên hay không vậy các anh chị. Vì công ty em mới thành lập nên chưa ghi sổ.:thanx:

Mẫu sổ có phần ký tên đóng dầu ở chỗ nào thì đương nhiên là phải có đầy đủ cả "thủ tục" đó rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA